header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

เพลงที่พิมชอบมากๆ ตอนนี้ค่ะ ... มาลองฟังกันดูจ้า 13 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #258

ก่อนหน้านี้ไม่เคยรู้เลยค่ะว่ามีเพลงนี้ในโลกด้วย (เชยเอามากๆ) จนกระทั่งวันนึงมีคนเอาคลิปเด็กนักเรียนกลุ่มนึงที่เค้า cover เพลงนี้ มาโพสต์ลงในเวบกีต้าร์ไทย ปรากฎว่า... แค่ได้ฟังครั้งเดียวก็รู้สึกว่า มันเพราะมากเลยค่ะ เพราะจนต้องไปหามาฟังอีกในหลายๆ version

ซึ่ง version ที่พิมเอามาลงเนี่ย เป็น official mv ค่ะ ซึ่งน้ำเสียงคนร้องจะ soft กว่าที่น้องๆ นักเรียนกลุ่มนั้นเค้า cover นะคะ ซึ่งพิมชอบให้เพลงมันเข้ม ๆ แบบที่เค้า cover มากกว่า แต่ ver ต้นฉบับก็หวานซึ้งมากเลยค่ะ ... ลองฟังกันดูนะคะ (เผื่อใครยังไม่เคยฟัง)

อันนี้ version น้องเกรซ+น้องแกรนด์ค่ะ ... ก็ออกแนวหวาน ๆ เหมือนต้นฉบับ

ส่วนอันนี้ก็ version ที่น้อง ๆ เค้าร้องกันค่ะ

:) สรุปพิมชอบทุก ver ค่ะ (แต่ถ้าให้เรียงก็ 3 1 2) .... ส่วนเพื่อน ๆ ล่ะค่ะชอบ ver ไหนกัน ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.087 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก