header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

บะหมี่ไข่เกี้ยวกุ้งร้อนๆ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1003

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
  • พลังน้ำใจ: 1
เพิ่งทำเสร็จมาหมาดๆ ยังร้อนอยู่..สักถ้วยมั้ยค่ะน้องพิม น่ากินเหมือนกันเน่อะ (เข้าข้างตัวเอง) หลายขั้นตอนแต่ทานได้ทั้งวันตามที่น้องพิมบอกจริง ชอบทั้งครอบครัว โดยเฉพาะเกี้ยวกุ้งรสชาติลงตัวอร่อยมาก พี่เยาะใช้ไก่กับกุ้งค่ะ

koleeyoh
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: บะหมี่ไข่เกี้ยวกุ้งร้อนๆ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1038

• คอลีเยาะ
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
น้องพิมขรา....การบ้านล่าสุดนี้ส่งไปหลายวันแล้วนะ ยังไม่ให้คะแนนเลย แอบน้อยใจนิดๆ ตามประสาคนแก่ ฮือๆๆ
koleeyoh
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: บะหมี่ไข่เกี้ยวกุ้งร้อนๆ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1039

อ่า........... พี่เยาะขรา อย่าโกรธหนูนะคะ มองไม่เห็นจริงๆ ค่ะ >_<"
ไม่รู้พักนี้สายตาเป็นยังไง จนคุณสามีจะให้ไปตรวจสายตาแล้วนี่อ่ะค่ะ
เห็นกระทู้วันนี้ ไม่ได้ดูวันที่ ยังแอบนึกว่าพี่เยาะเพิ่งทำเสร็จเมื่อเช้านี้ซะอีกน่ะค่ะพี่ ขอโทษจริง ๆ ค่า

ว่าแต่บะหมี่ไข่ของพี่เยาะดูน่ากินกว่าของกินอีกนะคะเนี่ย เหมือนตามร้าน หรือดูดีกว่าตามร้านที่เค้าทำขายอีกค่ะพี่
ทำกินกันกี่คนค่ะเนี่ย ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: บะหมี่ไข่เกี้ยวกุ้งร้อนๆ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1040

• คอลีเยาะ
ทานกัน 6 คนค่ะ เริ่ม 8 โมงเช้า ถึง 11 โมงเกื่อบเที่ยงค่ะกว่าจะเสร็จ แต่ทานได้สามมื้อ เที่ยง เย็น ดึก คุ้มจริงๆค่ะน้องพิม อร่อย สอาด ประหยัด ขอบใจน้องพิมมากเลยค่ะสำหรับสูตรนี้ บอกตรงๆว่าตั้งแต่เกิดมานี่เป็นครั้งแรกของพี่เยาะที่ทำอาหารประเภทเส้นค่ะ ส่วนใหญ่จะกินข้าวเป็นหลักค่ะ แต่พอทำแล้ว ปรากฎว่าทั้งพ่อทั้งลูกจะให้ทำอีก คงติดใจละซิ. (ก็สูตรของใครละ)
koleeyoh

ตอบกลับ: บะหมี่ไข่เกี้ยวกุ้งร้อนๆ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1046

พี่เยาะค่ะ ... ปกติพิมก็จะกินข้าวเป็นหลักเหมือนกันค่ะ ไม่ค่อยถนัดทำเมนูเส้น ๆ มากสักเท่าไหร่ แต่คุณสามีพิมเค้าชอบอะไรเส้น ๆ มากค่ะ โดยเฉพาะพวกเส้นราเมน บะหมี่กลม ๆ (บะหมี่แบน ๆ ก็ไม่ชอบ) เส้นบะหมี่ฮกเกี้ยน อะไรประมาณนี้ พิมก็เลยต้องหัดทำไปเรื่อย ๆ อ่ะค่ะ อันไหนดี ก็เอามาบอกเล่าเก้าสิบให้ฟังกันต่อ

ดีใจที่พี่เยาะ สามีพี่เยาะ ลูกพี่เยาะชอบนะคะ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.110 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก