header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ข้าวเหนียวมะม่วงและสังขยา 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1061

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
  • พลังน้ำใจ: 1
ทำตามสูตรคุณพิมเป๊ะๆ ตั้งแต่ขัดสารส้มแบบขัดแห้ง และขัดเปียก
สูตรสังขยาเป็นสูตรที่ทำได้ดีที่สุด อร่อยที่สุด เท่าที่เสิรชหาในเน็ตมา คุณพิมบอกข้อมูลได้ละเอียดดีจริงๆ เลยค่ะ

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ข้าวเหนียวมะม่วงและสังขยา 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1067

หู๊ยยยย คลิ๊กดูภาพแล้วแอบตะลึงเลยค่ะ จัดจานได้สวยงาม ปอกมะม่วงก็เรียบร้อย ไม่มีรอยช้ำแม้แต่นิด ฝีมือมากๆ เลยค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: jantima

ตอบกลับ: ข้าวเหนียวมะม่วงและสังขยา 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1092

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
ขอบคุณมากค่ะ วันนั้นจัดให้เพื่อนๆ คุณสามีทาน ได้รับเสียงปรบมือกันใหญ่ พี่ได้หน้า น้องพิมได้บุญ ขอบคุณมากนะคะ

ตอบกลับ: ข้าวเหนียวมะม่วงและสังขยา 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1100

^__^ ยินดีมากเลยค่ะพี่ ขอบคุณพี่ด้วยนะคะที่ไว้เนื้อเชื่อใจ เอาสูตรที่พิมโพสต์ไปลองทำดูน่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: ข้าวเหนียวมะม่วงและสังขยา 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1103

• ฺำBewanT
  • รูปประจำตัวของ ฺำBewanT
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 44
  • ขอบคุณที่รับ: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
ดูน่าทานมากเลยค่ะ สวยๆๆ
ตะลึงแบบที่คุณพิมชมจริงๆเลยค่ะ

ตอบกลับ: ข้าวเหนียวมะม่วงและสังขยา 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1104

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
พี่เยาะว่าจัดได้สวยมาก จนไม่กล้าจะกิน เพราะเสียดายความสวยจะหมดไป อิๆ...
koleeyoh
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: พิม @ ครัวบ้านพิม

ตอบกลับ: ข้าวเหนียวมะม่วงและสังขยา 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1134

ถูกใจคำพูดพี่เยาะมากเลยค่าาา
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.133 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก