header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ทอดมันกุ้งพริกแกง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1220

• phorn
  • รูปประจำตัวของ phorn
  • Junior Boarder
  • ชอบทำแล้วก็ชอบกิน
  • จำนวนโพสต์: 140
  • ขอบคุณที่รับ: 20
  • พลังน้ำใจ: 1
ส่งการบ้านคุณพิม.ทอดมันกุ้งพริกแกง อร่อยมากจัา วันนี้แฟนพี่ลงมือหัดทำ ตลกดีทำไปจดสูตรไป กินคู่กับข้าวเหนียวด้วย.

ขอบคุณมากจ้าที่ให้สูตรอร่อยๆ

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ทอดมันกุ้งพริกแกง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1221

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
น้องpanaค่ะ ทอดมันกุ้งน่ากินกว่าของพี่เยาะซะอีก ของพี่เยาะโชว์นายแบบมากกว่าโชว์ทอดมันมากกว่า..หุหุ..น้องpanaเป็นคนขยันทำกับข้าวจริงๆ ขอยกนิ้ว ทั้งอาหารคาว ขนมหวาน เพาะถั่วงอกอีกตะหาก.เก่งไปซะหมด.(คงไม่ว่ากันนะที่ตอบก่อนอาจารย์ อิๆ)
koleeyoh
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: jantima

ตอบกลับ: ทอดมันกุ้งพริกแกง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1234

• phorn
ไม่ว่ากันจ้า ดีเสียอีกที่มีเพื่อน.ว่าแต่เค็กกล้วยหอมเมื่อไหร่พี่เยาะจาลงมือทำส่งอาจารย์ชะทีละจ้ะ.

ตอบกลับ: ทอดมันกุ้งพริกแกง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1239

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
พี่เยาะพูดได้ถูกใจมากเลยค่ะ ขอลอก :laugh: กดถูกใจสักร้อยครั้งได้ไหมเนี่ย :blush:

มดค่ะ

ตอบกลับ: ทอดมันกุ้งพริกแกง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1245

• คอลีเยาะ
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
น้องPanaจ๋า...อย่าทวงการบ้าน(เค๊กกล้วยหอม)จากพี่เยาะเลย ขนาดทำกับข้าวอย่างเดียวก็แทบจะไม่มีเวลาแล้ว และอีกอย่างพี่เยาะไม่มีเตาอบด้วยละ.มีแต่เตาไมโครเวฟกับหม้ออบลมร้อนเท่านั้น.ไม่เคยถามอาจารย์เลยว่ามีแค่สองอย่างนี้จะทำเค๊กได้มั้ย .

ปล.อาจารย์ก็ทวงการบ้าน ลูกศิษย์ก็ทวงการบ้าน รอวันทำได้จริงๆจะส่งมาสัก 50 ถาดใหญ่เลยแหละ.อิอิๆๆๆๆ
koleeyoh

ตอบกลับ: ทอดมันกุ้งพริกแกง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1246

• คอลีเยาะ
น้องมดจ๊ะ..พวกเราร่าเริงเกินไปหรือป่าวเนี๊ยะ ช่วงนี้เจ้าของบ้านไม่อยู่หลายวัน .
koleeyoh

ตอบกลับ: ทอดมันกุ้งพริกแกง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1258

• jantima
คอลีเยาะ เขียน:
น้องมดจ๊ะ..พวกเราร่าเริงเกินไปหรือป่าวเนี๊ยะ ช่วงนี้เจ้าของบ้านไม่อยู่หลายวัน .

แมวไม่อยู่งัยคะพี่เยาะ หุหุหุ

ตอบกลับ: ทอดมันกุ้งพริกแกง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1260

• jantima
แต่หนูๆ คิดถึงแมวจัง เมื่อไหร่แมวจะมา :blush:

ตอบกลับ: ทอดมันกุ้งพริกแกง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1261

• phorn
อุ้ยยย.ขอโทษจ้าพี่เยาะ

ตอบกลับ: ทอดมันกุ้งพริกแกง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1340

พี่มด พี่เยาะ พี่พานาค่ะ ........... พิมไม่ใช่แมวนะคะ แต่เป็นหมูอ่ะ คิคิ

ก่อนอื่นอยากจะบอกว่าทอดมันพี่พานาน่ากินมากค่ะ ดูท่าทางจะเหนียวนุ่มดี
พูดถึงพิมก็ไม่ได้ทำทอดมันกุ้งมานานแล้วเหมือนกัน เพราะระยะหลังทั้งกุ้งและหมูราคาขึ้นพรวดๆ เลยค่ะ
แต่สงสัยคงจะต้องหาเรื่องทำกินซะวันสองวันนี้แล้วแหละค่ะ ^^

พิมต้องขอบคุณพี่เยาะ พี่มด พี่พานามากเลยนะคะ ที่เข้ามาเม้าท์กัน พิมดีใจมากเลยอ่ะค่ะ
ดีใจอยากบอกไม่ถูกเลย เคยคิดว่าสักวันอยากให้มีพี่ๆ เพื่อนๆ มาเม้าท์กันแบบนี้บ้าง
วันนี้ฝันก็เป็นจริงแล้วแหละค่ะ ^^

ป.ล. พี่เยาะขราาาาาาาา 50 ถาด เกรงว่าจะน้อยไปค่ะ อิอิ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.125 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก