header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1223

• ดา
  • รูปประจำตัวของ ดา
  • Expert Boarder
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • จำนวนโพสต์: 789
  • ขอบคุณที่รับ: 143
  • พลังน้ำใจ: 1
อยากกินพอดี และได้ว่าหมูแพงมากเลยเปลี่ยนมากินปลาดุก ราคา 70 บาท ครึ่งกิโลได้สองถ้วยที่เห็น มาชิมกันนะ

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1242

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
ดา

น่ากินอย่างแรง อิจฉาคนอยู่ไทย
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1248

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
พี่เยาะขอราดข้าวสักสองชิ้นน่ะน้องดา แค่งคั่วปลาดุกเนี้ยะของโปรดเลยละ
koleeyoh

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1265

• ดา
ได้เลยพี่เยาะมากกว่าสองก็ได้นะ วันนั้นหาใบรา ยากมากเลย ดาต้องไปหาหลายหลาดมากเพราะซื้อปลาก่อน และอยากแกงมาก มีโอกาสคุยกันเรื่อยนะ
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย ดา. เหตุผล: พิมพ์ผิด

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1304

• jantima
เดียวไปหา แกงให้กินกันหนา :blush:

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1331

พี่ดา น่ากินอย่างแรงค่ะพี่

ว่าแต่พูดถึงใบรา ... สมัยตอนพิมไปอยู่ใต้ใหม่ ๆ ไม่รู้จักนะคะว่าใบราหน้าตาเป็นยังไง แม่สามีบอกว่าคั่วกลิ้งต้องใส่ใบรา อ้ายพิมก็งงใบรามันคืออะไร ถามแม่สามีกลับไป แม่สามีก็บอกว่าก็คือใบรานั่นแหละ คือแม่เค้าก็ไม่รู้ว่าใบราในภาษากลางมันคืออะไร พิมก็เลยงงเต๊กเลยค่ะ แต่สุดท้ายวันเวลาผ่านไปก็ถึงรู้ว่ามันคือใบยี่หร่านั่นเอง ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1450

• รถถัง
  • รูปประจำตัวของ รถถัง
  • Senior Boarder
  • จำนวนโพสต์: 272
  • ขอบคุณที่รับ: 42
เห็นแล้วน้ำลายไหล ยืด ยืด เลย ค่ะ
ศรีราชา ใบยี่หร่าเยอะมาก ต้องนำเสนอพ่อบ้านซะแล้ว

ขอบคุณพี่ดา ที่เอายั่วค่ะ

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1462

• ดา
รถถัง เขียน:
เห็นแล้วน้ำลายไหล ยืด ยืด เลย ค่ะ
ศรีราชา ใบยี่หร่าเยอะมาก ต้องนำเสนอพ่อบ้านซะแล้ว

ขอบคุณพี่ดา ที่เอายั่วค่ะ

สวัสดีรถถัง ใช้ปลาทรายแดง แกงใส่ใบยี่หร่า ก็อร่อยนะ อยู่ศรีราชาเหรอ แฟนพี่ดาอยู่สัตหีบจ๊ะ

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1480

• รถถัง
จร้า....รถถังอยุ่ศรีราชา
รถถังชอบกินปลา ทั้งสองที่แนะนำเลยค่ะ
แฟนพี่ดาเป็นทหารเรือเหรอค่ะ ไม่ได้อยู่ด้วยกันทุกวัน เหงาแย่เลย
:kiss: :kiss:

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1485

• ดา
จร้า....รถถังอยุ่ศรีราชา
รถถังชอบกินปลา ทั้งสองที่แนะนำเลยค่ะ
แฟนพี่ดาเป็นทหารเรือเหรอค่ะ ไม่ได้อยู่ด้วยกันทุกวัน เหงาแย่เลย
:kiss: :kiss:

รถถัง พี่ดาอิจฉาจังคนอยู่ใกล้ทะเล แถวศรีราชาร้านอร่อยมีแยะมาก แฟนพี่เป็นคนสัตหีบไม่ได้เป็นทหาร แต่มีเพื่อนๆ เป็นทหารหลายคน

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1507

อ่างศิลา กับสัตหีบ กับศรีราชนี่ใกล้กันไหมค่ะ เดือนหน้าว่าจะชวนแม่ไปซื้อครกที่อ่างศิลา อิอิ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1508

พี่ดาค่ะ ... พิมมีความหลังกับสัตหีบด้วยค่ะ เคยหนีแม่ไปเที่ยวสัตหีบ ฮ่าๆ ไว้วันไหนจะเอารูปสมัยสาวมากกกกกกกตอนไปเที่ยวสัตหีบมาให้ดูค่ะ เอ๊าะสุดฤทธิ์ ต่างกับตอนนี้สิ้นเชิง >_<"

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1524

• รถถัง
อ่างศิลากับศรีราชาไม่ไกลกัน แต่สัตหีบ. ไปนู่น น น น น. ..
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: พิม @ ครัวบ้านพิม

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1529

• ดา
พิม Enya เขียน:
อ่างศิลา กับสัตหีบ กับศรีราชนี่ใกล้กันไหมค่ะ เดือนหน้าว่าจะชวนแม่ไปซื้อครกที่อ่างศิลา อิอิ

หนูพิม อ่างศิลา กับสัตหีบ กับศรีราช ไกลกันพอสมควร อ่างศิลาใกล้สุด หนูพิมเคยไปยัง อย่าลืมแวะสะพานปลาซื้อของทะเลกลับมานะ เตรียมกล่องโฟมไปให้พร้อม น้ำแข็งมีขายที่สะพานปลา พี่นำเสนอร้านอาหารหนูพิมที่อ่างศิลามีร้านอร่อยที่พี่ดาชอบ จากนาจาลงเนินมาซ้ายมือเป็นโรงเรียน ขวามือร้านครัวเจ็น้อง กับข้าวอร่อย ราคาไม่รู้ว่าขึ้นยังไม่ได้ไปหลายเดือนแล้ว อีกร้านมงคลฟาร์ม ชอบปลาเห็ดโค่นทอดกระเทียม แต่ห้องน้ำต้องข้ามถนนมาเข้าอีกฝั่ง บนเขาสามมุก ลองหลายร้านแล้วไม่ผ่าน แถวหาดมีเปิดร้านตอนเย็น ไกลอีกหน่อยเป็นศรีราชา รถถังแนะนำพี่พิมด่วน เลยพัทยาใต้ นาจอมเทียม บ้านอำเภอ บางเหร่ ถึงจะเจอสัตหีบ ระยะขับรถจากอ่างศิลาไปสัตหีบประมาณหนึ่งชั่วโมง แต่พี่ดามากกว่านั้นเพราะพี่เป็นทัวร์หวานเย็นมากแวะไปเรื่อย

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1530

• ดา
พี่ดาค่ะ ... พิมมีความหลังกับสัตหีบด้วยค่ะ เคยหนีแม่ไปเที่ยวสัตหีบ ฮ่าๆ ไว้วันไหนจะเอารูปสมัยสาวมากกกกกกกตอนไปเที่ยวสัตหีบมาให้ดูค่ะ เอ๊าะสุดฤทธิ์ ต่างกับตอนนี้สิ้นเชิง >_<"

หนูพิน ได้เลย? แล้วความหลังนี้ สามีมีส่วนร่วมหรือเปล่า ถ้าไม่หนูพิมกระซิบมาเบาๆนะ พี่จะเก็บเงียบสุดชีวิต บางครั้งสาวๆ อย่างเราก็มีมุมซุกซ่อน ซุกซนเหมือนกัน แล้วแม่จัดการกับหนูพินอย่างไรคราวนั้น

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1546

• รถถัง
พี่ดาอธิบายมาอย่างละเอียด แล้วอ่ะ เนียนเลย
รถถังแค่อยู่ในซอย แล้วก็ตามตลาดสุดแท้แต่พ่อบ้านจะนำพา แหะ แหะ

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1551

• ดา
พี่ดาอธิบายมาอย่างละเอียด แล้วอ่ะ เนียนเลย
รถถังแค่อยู่ในซอย แล้วก็ตามตลาดสุดแท้แต่พ่อบ้านจะนำพา แหะ แหะ

รถถัง อิฉจานะเนี่ยมีคนทำให้กิน แค่ล้างจานเก็บครัวห้ามบ่นน้องสาว สองแรงแข็งขันน้อง
เพื่อนพี่ดาเป็นทหารใจดีมาก ภรรยากลับจากทำงานนั่งรอกินอย่างเดียว งานบ้านทุกอย่างทำให้หมด ภรรยาอาบน้ำยังต้มน้ำให้เลย

ทำไมชีวิตเราไม่เป็นอย่างนั้นมันน่าอิฉจาจริง ตาร้อนหมดแล้ว B)

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1567

• jantima
ดา เขียน:

หนูพิม อ่างศิลา กับสัตหีบ กับศรีราช ไกลกันพอสมควร อ่างศิลาใกล้สุด หนูพิมเคยไปยัง อย่าลืมแวะสะพานปลาซื้อของทะเลกลับมานะ เตรียมกล่องโฟมไปให้พร้อม น้ำแข็งมีขายที่สะพานปลา พี่นำเสนอร้านอาหารหนูพิมที่อ่างศิลามีร้านอร่อยที่พี่ดาชอบ จากนาจาลงเนินมาซ้ายมือเป็นโรงเรียน ขวามือร้านครัวเจ็น้อง กับข้าวอร่อย ราคาไม่รู้ว่าขึ้นยังไม่ได้ไปหลายเดือนแล้ว อีกร้านมงคลฟาร์ม ชอบปลาเห็ดโค่นทอดกระเทียม แต่ห้องน้ำต้องข้ามถนนมาเข้าอีกฝั่ง บนเขาสามมุก ลองหลายร้านแล้วไม่ผ่าน แถวหาดมีเปิดร้านตอนเย็น ไกลอีกหน่อยเป็นศรีราชา รถถังแนะนำพี่พิมด่วน เลยพัทยาใต้ นาจอมเทียม บ้านอำเภอ บางเหร่ ถึงจะเจอสัตหีบ ระยะขับรถจากอ่างศิลาไปสัตหีบประมาณหนึ่งชั่วโมง แต่พี่ดามากกว่านั้นเพราะพี่เป็นทัวร์หวานเย็นมากแวะไปเรื่อย

ขออนุญาตเอาไปก๊อปแปะที่ห้องเม้าท์นะ เพราะจะได้เม้าท์ถนัดๆ หุหุหุ

ตอบกลับ: แกงคั่วปลาดุกใบยี่ร่า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1644

ตามไปเม้าท์ที่กระทู้ห้องเม้าท์นะคะ อิอิ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.171 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก