header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1240

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
  • พลังน้ำใจ: 1
สวัสดีค่ะคุณพิม
สวัสดีค่ะพี่เยาะ คุณดา คุณพานา และเพื่อนๆ ร่วมเวปทุกคนที่แวะมาแต่ยังไม่ได้รู้จัก

วันนี้เอาเมนูเก่าที่เคยมาลอกไป มาส่งการบ้านค่ะ ห่อหมก ประสบความสำเร็จค่ะ เท่าที่พอจะหาเครื่องเคียงได้ ข้าวหมดไปสามจานค่ะ

มีลูกช่วยเย็บกระทงด้วย (อันนี้ก็ได้มาจากคุณพิมด้วย และคุณยายแม่ค้าขายใบตองที่ตลาดอตก. ที่ใกล้ๆ จตุจักร แกมีน้ำใจ เย็บให้ชมแถมยื่นให้เราเก็บไว้ด้วย)

มีภาพแอบสยองของคนทำแนบมาด้วย แสดงความตั้งใจอย่างมุ่งมั่น ฮ่าๆๆๆ ก่อนคลิ๊กภาพใหญ่ กรุณาเตรียมใจดีๆ 555

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: phorn, ดา, SerT

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1247

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
น่ากินจังเลยน้องมด..ดูท่าทางน้องมดจริงจังกับห่อหมกเหลือเกิน เหนื่อยมั้ยจ๊ะคนดีกว่าจะเสร็จ ห่อหมกนั้นน่าิกินแต่ที่น่ารักมากที่สุดคือลูกสาวน้องมดไง แม่สวยออกอย่างนี้ลูกสาวจะขี้เหร่ได้ไง

ห่อหมกนี้พี่เยาะเคยทำเหมือนกัน รสชาดอร่อยดีแต่บอกตรงๆ เย็บกระทงไม่สวยเลย ขนาดดูตัวอย่างที่น้องพิมบอกแล้ว.
koleeyoh
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: jantima

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1250

• phorn
  • รูปประจำตัวของ phorn
  • ชอบทำแล้วก็ชอบกิน
  • จำนวนโพสต์: 140
  • ขอบคุณที่รับ: 20
ห่อหมกของน้องมดน่าอร่อยจังเลย ของโปรด.เดี๋ยวต้องทำบ้างละ ฮิฮิๆ.

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1251

• jantima
คอลีเยาะ เขียน:
น่ากินจังเลยน้องมด..ดูท่าทางน้องมดจริงจังกับห่อหมกเหลือเกิน เหนื่อยมั้ยจ๊ะคนดีกว่าจะเสร็จ ห่อหมกนั้นน่าิกินแต่ที่น่ารักมากที่สุดคือลูกสาวน้องมดไง แม่สวยออกอย่างนี้ลูกสาวจะขี้เหร่ได้ไง

ห่อหมกนี้พี่เยาะเคยทำเหมือนกัน รสชาดอร่อยดีแต่บอกตรงๆ เย็บกระทงไม่สวยเลย ขนาดดูตัวอย่างที่น้องพิมบอกแล้ว.

พี่เยาะจ๋า
พวกเพื่อนๆ บอกมดว่าลูกๆ มดหน้าตาดีผิดพ่อผิดแม่ จินดาถ่ายรูปไม่ขึ้นค่ะ ปรกติเขาเป็นเด็กที่หน้าตาน่ารักมาก เดี๋ยวเอารูปที่ถ่ายแล้วใกล้ตัวจริงที่สุดมาให้พี่เยาะดู ว่าแต่ลูกชายพี่เยาะ "นายน้อย" มีแฟนหรือยังเอ่ย

รูปที่สอง ตอนมดอ้วนถึงขีดสุด ใกล้แปดสิบโล

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1253

• phorn
ลูกสาวน้องมดน่ารักน่าชังจังเลย.

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1254

• jantima
pana เขียน:
ห่อหมกของน้องมดน่าอร่อยจังเลย ของโปรด.เดี๋ยวต้องทำบ้างละ ฮิฮิๆ.

ขอบคุณค่ะพี่ปานา (ถือวิสาสะเรียกพี่เลยได้ไหมคะ)

ทำได้ค่ะ เดี๋ยวขอรอชิมด้วยน๊า
ป.ล. ความดีความชอบยกให้คุณพิมหมดเลย เก่งจริงๆ ผู้หญิงคนนี้

มดค่ะ

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1255

• phorn
ด้วยความยินดีจ้า ถือวิสาสะเรียกน้องเหมือนกันและจ้า (พี่อายุ ๔๕ธันวานี้ก็ ๔๖ขวบจ้า
มีรูปมาให้ดูกับน้องหมาที่ถัก

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1257

• jantima
pana เขียน:
ด้วยความยินดีจ้า ถือวิสาสะเรียกน้องเหมือนกันและจ้า (พี่อายุ ๔๕ธันวานี้ก็ ๔๖ขวบจ้า
มีรูปมาให้ดูกับน้องหมาที่ถัก

คุณพี่คะ คุณพี่หน้าอ่อนมากๆ หน้ามดไปรอที่ป้ายรถเมล์สุดท้ายเร้วววว หน้าพี่ปานายังไปได้ครึ่งทางเลย โฮๆๆๆๆ

โบท็อกซ์จ๋า เดี๋ยวไปฉีดดีกว่า ^^

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1262

• phorn
รูปพี่ถ่ายกับคอมนะมันก็เลยออกมาไม่เหมือนตัวจริง เดียวหารูปที่เหมือนตัวจริงมา
รูปนี้ถ่ายเมื่อเดือน มกราต้นปีนี้เอง ถ่ายกับพี่สาวและหลานชายและก็แฟน ที่เขือนนคลองไฝ

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1266

• ดา
  • รูปประจำตัวของ ดา
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • จำนวนโพสต์: 789
  • ขอบคุณที่รับ: 143
หวัดดี มด พี่เยาะ พี่ปานา (พอดียังไม่ได้รู้จักเป็นทางการ)
สุดยอดคุณแม่ ได้คะแนนเต็มกับความตั้งใจของแม่นั้นแหละ แถมยังมีสาวน้อยคนสวยเป็นนางแบบ คู่กับกระทง น้าดาตัดสินใจไม่ถูกเลยว่าจะให้คะแนนกระทงห่อหมก หรือจินดา เด็มสิบดี ตากล้องก็ช่างถ่ายนะ ถือว่าเก่งแล้วมด ดาชอบกินห่อหมกมาก แต่ไม่กล้าทำ เขาว่าทำยากมาก ต้องกวนสารพัด สำคัญเลยกลัวไม่หร่อย แต่ตอนนี้เอาว่ะต้องลองแล้ว ทุกคนสู้ ดาก็สู้ สาวน้อยจินดาก็สู้ ต้องลอง วันนี้ขอลองของมดก่อนนะ สงสัยอีกแล้วใบตองมดยังหามาทำได้เลย สุดยอด นั่งอ่านของทุกคนที่คุย น่ารักดี มดนี้ล๊อคดี กัดตัวเองตลอด พันพรึ่อพวกเราประเภทใครว่าไม่สวย แต่เราสวยมั่นใจตัวเอง กลับมาเรื่องจินดานิดหนึ่ง ลูกถ่ายรูปไม่ขึ้นยังสวยเลย มดเตรียมเลย นางสาวไทย หรือ มิสไทยแลนด์เวิดล์ เตรียมไว้ให้ลูก ให้แหลงไทยให้ชับๆ ให้รักเด็กนะ น้าดาเชียร์จินดาเต็มที่

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1270

• jantima
พี่ปานา

ยังสวยและเซ็กซี่อยู่จ้า คอนเฟิร์ม :blush:

มดค่ะ

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1271

• jantima
ดา เขียน:
หวัดดี มด พี่เยาะ พี่ปานา (พอดียังไม่ได้รู้จักเป็นทางการ)
สุดยอดคุณแม่ ได้คะแนนเต็มกับความตั้งใจของแม่นั้นแหละ แถมยังมีสาวน้อยคนสวยเป็นนางแบบ คู่กับกระทง น้าดาตัดสินใจไม่ถูกเลยว่าจะให้คะแนนกระทงห่อหมก หรือจินดา เด็มสิบดี ตากล้องก็ช่างถ่ายนะ ถือว่าเก่งแล้วมด ดาชอบกินห่อหมกมาก แต่ไม่กล้าทำ เขาว่าทำยากมาก ต้องกวนสารพัด สำคัญเลยกลัวไม่หร่อย แต่ตอนนี้เอาว่ะต้องลองแล้ว ทุกคนสู้ ดาก็สู้ สาวน้อยจินดาก็สู้ ต้องลอง วันนี้ขอลองของมดก่อนนะ สงสัยอีกแล้วใบตองมดยังหามาทำได้เลย สุดยอด นั่งอ่านของทุกคนที่คุย น่ารักดี มดนี้ล๊อคดี กัดตัวเองตลอด พันพรึ่อพวกเราประเภทใครว่าไม่สวย แต่เราสวยมั่นใจตัวเอง กลับมาเรื่องจินดานิดหนึ่ง ลูกถ่ายรูปไม่ขึ้นยังสวยเลย มดเตรียมเลย นางสาวไทย หรือ มิสไทยแลนด์เวิดล์ เตรียมไว้ให้ลูก ให้แหลงไทยให้ชับๆ ให้รักเด็กนะ น้าดาเชียร์จินดาเต็มที่

ขอบคุณค่าแม่ยก (ป.ล. จากจินดา) ดา จินดาแหลงไทยชับอย่างแรง แต่แหลงใต้ไม่เป็นเท่านั้นเอง แต่เดียวมดสอน ตอนนี้อยู่จีน ไม่มีเพื่อนคนไทยพอดี ได้โอกาสสอนให้แหลงใต้เลย

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1275

• คอลีเยาะ
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
พวกเราสามคนไม่ได้หลับไม่ได้นอนกันเลยหรือนี่ จุ๊ๆๆๆ..อย่าส่งเสียงดังมากเกินไปนะเีีดี๋ยวน้องพิมจะตื่นหล่ะ. ให้น้องพิมพักผ่อนเยอะๆ จะได้มีแรงมาเมาส์กับพวกเราอีก ว่าแต่น้องมดถามเรื่องนายน้อยว่ามีแฟนหรือยังนั้น กำลังคิดอะไรอยู่....อย่านะ..อย่านะ..
koleeyoh
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: jantima

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1278

• jantima
พวกเราสามคนไม่ได้หลับไม่ได้นอนกันเลยหรือนี่ จุ๊ๆๆๆ..อย่าส่งเสียงดังมากเกินไปนะเีีดี๋ยวน้องพิมจะตื่นหล่ะ. ให้น้องพิมพักผ่อนเยอะๆ จะได้มีแรงมาเมาส์กับพวกเราอีก ว่าแต่น้องมดถามเรื่องนายน้อยว่ามีแฟนหรือยังนั้น กำลังคิดอะไรอยู่....อย่านะ..อย่านะ..

หุหุหุ^^

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1279

• คอลีเยาะ
หมดแรงแล้วเหรอ..
koleeyoh

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1282

• ดา

ใช่พี่เยาะ ต้องแวะเข้ามาทุกวัน นิดหนื่งก็ยังดี แทบไม่ได้คุยกับพิมแล้ว คุยกันอยู่สามคน ต้องชวนพี่ปานา เข้าร่วมอีกคน

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1283

• ดา
jantima เขียน:
พี่ปานา

ยังสวยและเซ็กซี่อยู่จ้า คอนเฟิร์ม :blush:

มดค่ะ

ดา ยกมือสนับสนุนมดอีกคน พี่ปานาสวย

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1287

• phorn
สวัดดีจ้า น้องมด.พี่เยาะ.คุณดา เพิ่งตื่นนอนแล้วก็รีบมา(ได้ยินเสียงทั้ง3คนคุยกันอยูในครัวฮิๆ.)
ขอบคุณจากใจจริงทุกๆคนที่ชมจ้า.ที่ดีใจมากๆก็คือใด้มีเพื่อนที่น่ารักๆ(ที่พิเศษคือคุณพิมนี่ถ้าไม่มีครัวบ้านพิมก็คงไม่ใด้รู้จักเพื่อนๆ-ขอบคุณคุณพิมมากจ้า)อยู่ที่นี่เหงามากเลยไม่ค่อยใด้ออกไปไหน วันๆก็เลยมั่วอยู่แต่ในครัว
จุ๊ๆๆน้องมดพี่มีสูตร์เบบี้เฟซด้ายละสนใจะอะป่าว.แต่พี่อยู่ที่นี่ไม่ใด้เอามาใช้
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย phorn.

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1289

• jantima
พี่ปานาคะ

เอาค่ะ ส่งมาเลย ขออย่างเบบี๋เลยนะคะ กรั่กๆๆๆๆ

:kiss:

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1291

• phorn
สูตร์ทำเบบี้เฟซจ้า.สูตร์นี้พี่ทำใช้มา10กว่าปีทั้พี่สาวทั้งน้องสาวใช้กันทั้งบ้าน แต่พี่มาอยู่ที่นี่ไม่ใด้ใช้ ใช้แต่ตอนอยู่เมืองไทย

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1295

• คอลีเยาะ
หวัดดีจ้า สาวดา สาวมด สาวพานา

ทนไม่ไหวแล้ว อยากรู้สูตรเบบี้ขึ้นมาตะหงิดๆซะแล้ว.

คนแก่ไฟแรง
koleeyoh

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1297

• phorn
สูตรเบบี้เฟชจ้า(คุณพิมจะว่าอะไรไหมเนี่ย ขออนุญาตคุณพิมนะคะ)ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนสูตรนี้ก็คือการ ลอกหน้าเอาเซลล์เก่าออก
ให้ผิวใหม่ขึ้นมาแทนที่ เป็นสมุนไพรที่หางายราคาถูก
สมุนไพรมีดังนี้ ว่านตาลเดี่ยว ว่านนางคำ พญาว่าน ว่านสาวหลง ว่านขมิ้น ว่านไพร ทุกอย่างเท่ากันหั่นตากแดดให้แห้ง แล้วนำมาบดรวมกันให้ละเอืยด ก่อนใช้ให้นำว่านที่บดละเอืยด ๑ ช้อน ผสมกับนํ้่าสะอาดให้เหลว(พอพอกหน้าติด)ให้เข้ากัน แช่เย็นใว้ ๑คืน
แล้วนำมาพอกหน้าทิ้งใว้ให้แห้งแล้วล้างออก ทำสัก ๓ครั้งต่อวัน อีก ๓-๔วัน (ช่วงนี้ห้ามใช้เครื่งสำอางทุกชนิด)หน้าก็จะค่อยๆลอกแตกเป็นขุยๆประมาณ ๑๐กว่าวัน หน้าที่ลอกเป็นขุยๆก็ออกหมด ผิวที่ขึ้นมาใหม่ก็จะอ่อนเนืยน ก็เริมใช้ครีมบำรุงผิวใด้ ต้องทำอย่างน้อย ๒ -๓เดือน
ต่อหนึ่งครั้งและทำเป็นประจำ แต่ช่วงที่ผิวลอกนี้ทรมารมากใครที่ทนไม่ใด้ต้องเลิก เพราะว่าหน้าจะตึงแล้วก็จะเหียวไม่กล้าออกนอกบ้าน
ใครเห็นก็จะทักว่าหน้าไปโดนอะไรมา ไม่รู้จะงงหรือเปล่าคืออธิบายไม่ค่อยเป็น
แล้วอีกอย่างหนึ่ง ว่านขันหมาก ว่านชนิดนี้ดีมากๆ นำรากมาตากแดดให้แห้งแล้วนำมาต้มกินต่างนํ้ากินแล้วทำให้ร่างกายสดชื่น
พี่ยังขนมาต้มกินที่นี่เลย และก็เอามาทำนํ้าสกัดผสม ว่านชักมดลูก กินทุกวัน มีรูปมาให้ดูด้วย

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1301

• jantima
ว๊ายยยยย มดจะไปหาสมุนไพรพวกนั้นมาจากไหนเนี่ย หุหุหุ สงสัยต้องรอกลับไทยค่ะพี่ปานาคนสวย

พี่เยาะ พี่เยาะหน้าอ่อนมากกกกกกกกก อยู่แล้วนะ ถ้าทำแล้วมดคงต้องเรียกน้องละมั้ง (อย่าโกรธมดนะ พูดเล่นแบบนี้ได้หรือเปล่า) ^^

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1307

• คอลีเยาะ
ช่าย..........เราจะไปหาสมุนไพรที่น้องพานาบอกได้ที่ไหน แก่ขนาดพี่เยาะยังไม่รู้จักว่านที่นองพานาบอกสักตัวเลย น้องพานามีเคล็บลับดีๆอย่างนี้นี่เอง มิน่าละถึงได้ดูอ่อนกว่าวัย

น้องมดไม่ต้องกลัวว่าพี่เยาะจะสาวกว่าเลย ความจริงก็คือความจริง เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นสิ่งที่หลีกหนีไม่พ้น สังขารคนเราไม่เที่ยงแท้และแน่นอน สิ่งที่แน่นอนที่สุดพวกเรารักคุณพิมที่สุดและจะรักเธอตลอดไป (วันนี้มาแบบธรรมะแล้วก็จบด้วยความรัก)หุหุๆๆๆๆ
koleeyoh
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: phorn, jantima

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1310

• phorn
น้องมดอยู่เมืองจีน เห็ดหลินจือเลยหาง่ายเอามาต้มกินทุกๆวัน ทุกวันนี้พี่ก็กินอยู่ทุกวัน แล้วก็ยังเอามาสกัดทำนํ้าเห็ดหลินจืออีกด้วย เรื่องสมุนไพรนี่รอช้าหน่อย แต่เห็นผลแน่นอนถ้าเราใช้ทุกวัน อย่าวน้องมดอายุ๓๗ กินเห็ดหลินจือทุกๆอายุมันก็จะหยุดอยู่ตรงที่๓๗
ถ้าอายุถึง๔๕-๔๖ก็ยังดูเหมือนอายุ๓๗. กลับบ้านคราวหน้าว่าจะขนเห็ดหลินจือไปฝากพี่สาวด้วยอ่ะ

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1328

สวัสดีค่าพี่มด พี่ดา พี่เยาะ พี่ pana และเพื่อนๆ พี่ๆ ก้นครัวบ้านพิมทุกคนเลยนะค๊าาาาาา

ก่อนอื่นขอชมก่อนค่ะว่าห่อหมกน่าทานมากๆ เลยค่ะพี่ เนื้อปลาเป็นชิ้น ๆ น่ากินอย่างแรง
แล้วก็ภาพสยองซะที่ไหน ภาพคนสวยต่างหากค่ะพี่ สวยทั้งแม่สวยทั้งลูกเลยค่ะ
โดยเฉพาะลูกสาวทั้งสวยและก็น่ารักมากเลย เห็นแล้วอยากมีลูกสาวสักคน ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1329

ว่าแต่ตกลงกระทู้นี้เนี่ยเป็นกระทู้เก็บเกี่ยวเคล็ดลับความงามใช่ไหมค่ะพี่ ๆ ^^ เห็นแต่ละคนไม่ว่าจะพี่เยาะ พี่ดา พี่มด พี่พานา ... หน้าตาอ่อนเยาว์กว่าอายุกันทั้งนั้นเลยค่ะ เห็นแล้วแอบอิจฉาอ่า

(หลาย) วันก่อนขึ้นรถเมล์ไปห้างแถวบ้าน เจอเด็กผู้หญิงเรียนระดับ ปวช. คนนึงเรียกพิมว่า "ป้า" ... โอ้ววว พิมเครียดเลยค่ะ กลับมานั่งดูตัวเอง นี่เราแก่หรือหน้าตาดูมีอายุขนาดนี้แล้วเหรอเนี่ย น้องเค้าถึงเรียกเราว่าป้าน่ะ (คือพิมมีน้องชายอายุ 19 อ่ะค่ะ)

ว่าแต่จะขอเอาสูตรพี่พานาไปใช้บ้างนะคะ พิมก็ไม่รู้ว่าจะหาสมุนไพรได้ครบไหม แต่จะพยายามค่าพี่ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: ห่อหมกแม่เอ๊ยยยยย...... 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1330

พิมเปิดกระทู้นึงไว้ให้เม้าท์กันนะคะพี่ ๆ ^^
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.211 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก