header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

แกงคั่วขาหมู+ผัดบวบกับไข่ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1473

• ดา
  • รูปประจำตัวของ ดา
  • Expert Boarder
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • จำนวนโพสต์: 789
  • ขอบคุณที่รับ: 143
  • พลังน้ำใจ: 1
ทำกับข้าวสองอย่าง ห่อไปกินที่ทำงาน พิม พี่ดาเข้าไปห้องเม้าท์แล้ว เปิดเข้าไปเป็นพื้นสีขาวทั้งหมด แนะนำด้วยค่ะ

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: แกงคั่วขาหมู+ผัดบวบกับไข่ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1511

ผัดบวบน่ากินมากเลยค่ะพี่ แกงคั่วขาหมูก็น่ากินอ่า

จริงๆ พิมเป็นคนชอบผัดบวบมากเลยนะคะ แต่ว่าทั้งบ้านไม่ค่อยมีใครกินกัน
โดยเฉพาะคุณสามีนี่ say nooooooooo อย่างเดียวเลยค่ะ (คุณสามีเหมือนจะกินง่าย แต่กินยาก)

ไว้พิมจะทำผัดบวบมาส่งการบ้านพี่ดาบ้างค่ะ

ว่าแต่ห้องเม้าท์เปิดได้ตามปกติหรือยังค่ะพี่ ??
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: แกงคั่วขาหมู+ผัดบวบกับไข่ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1531

• ดา
  • รูปประจำตัวของ ดา
  • Expert Boarder
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • จำนวนโพสต์: 789
  • ขอบคุณที่รับ: 143
  • พลังน้ำใจ: 1
พิม Enya เขียน:
ผัดบวบน่ากินมากเลยค่ะพี่ แกงคั่วขาหมูก็น่ากินอ่า

จริงๆ พิมเป็นคนชอบผัดบวบมากเลยนะคะ แต่ว่าทั้งบ้านไม่ค่อยมีใครกินกัน
โดยเฉพาะคุณสามีนี่ say nooooooooo อย่างเดียวเลยค่ะ (คุณสามีเหมือนจะกินง่าย แต่กินยาก)

ไว้พิมจะทำผัดบวบมาส่งการบ้านพี่ดาบ้างค่ะ

ว่าแต่ห้องเม้าท์เปิดได้ตามปกติหรือยังค่ะพี่ ??

ห้องเม้าท์เปิดได้ตามปกติแล้วจ๊ะ บวบของโปรดพี่ดา หนูพิม พี่ซื้อบวบมาสองลูก หรือไหมพี่เรียกถูกหรือเปล่าหนูพิม มันเป็นราขาวพี่ต้องตัดทิ้ง เหลือให้ผัดแค่นี้แหละจ้า ยังงงงง อยู่เลยว่าทำไมเป็นแบบนี้ อีกวันซื้อขิงที่หั่นแล้วพอผัดก็รสออกขม ทิ้งอีกแล้วเข็ดต้องซื้อมาหั่นเองแล้ว

ตอบกลับ: แกงคั่วขาหมู+ผัดบวบกับไข่ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1642

พิมว่าเดี๋ยวนี้ผักผลไม้ในบ้านเรามันไม่ได้ธรรมชาติเหมือนเมื่อก่อนแล้วอ่ะค่ะพี่ คือ มันมีอะไรต่อมิอะไรปนมาเยอะมากมาย ทางที่ดีอะไรทำเองได้ หั่นเองได้ เราทำเองดีกว่าค่ะพี่ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.099 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก