header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

หมูกรอบ ค๊า ค๊า ๆ ๆ ๆ (เกือบไม่กรอบ) 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1526

• ดา
  • รูปประจำตัวของ ดา
  • Expert Boarder
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • จำนวนโพสต์: 789
  • ขอบคุณที่รับ: 143
  • พลังน้ำใจ: 1
หนูพิม พี่ดาส่งการบ้านอีกจานหลังจากพยายามตากมาสองแดด วันจันทร์ไปวัดแถวลาดกระบังแวะตลาดแถววัดตั้งใจจะซื้อปลามาแกงส้มผักบุ้งเพราะอยากกินมาก แต่ทั้งตลาดมีปลากระพงสองตัว ต้องเปลี่ยนเป้าหมายเดินแถวเขียงหมูเห็นสามชั้น แฟนบ่นอยากกินด้วย เพราะคราวที่แล้วที่ทำพะโล้ มีสามชั้นเหลืออยู่หนึ่งเส้น เลยต้องมีศึกแย่งสามชั้นกัน วันนี้เจอก็เลยเอาซะหน่อย กลับจากวัดแล้วมาต้มเสร็จต้องรีบไปธุร เอาไปห้อยตากไว้แล้วแต่แห้งยังไม่ดีพอ ต้องต่อวันที่สอง

ภาพแรกกำลังไปได้สวยมากเลยพิม แต่แล้วมีกรรมเข้ามาในชีวิต แก๊สหมดครับท่าน เอาแล้วเราแทบจะเผ่นไปขอทอดที่บ้านพิม (ล้อเล่น) แก๊สสั่งทีกว่าจะมา หมูพี่ต้องเป็นหมูแวมไพร์แน่ สุกๆ ดิบๆ เลยต้องใช้แผนสอง ไปเอาเตาไฟฟ้าจากตู้มาเสียบปลั๊กเป็นการด่วนแล้วรอพ่อเจ้าประคุณร้อน ก็ได้ตามที่เห็น ฝากหนูพิม มด รถถัง พี่ปานา พิจาราณาด้วยค่ะ

สำหรับพี่เยาะออกบวชเมื่อไหร่ค่ะพี่

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: หมูกรอบ ค๊า ค๊า ๆ ๆ ๆ (เกือบไม่กรอบ) 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1527

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
ออกบวชประมาณสื้นเดือนค่ะน้องดา.สำหรับการบ้านชุดนี้ไม่ขอออกความคิดเห็นน่ะน่ะ....บ๊ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
พี่เยาะจ้า..
koleeyoh
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: หมูกรอบ ค๊า ค๊า ๆ ๆ ๆ (เกือบไม่กรอบ) 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1535

• ดา
คอลีเยาะ เขียน:
ออกบวชประมาณสื้นเดือนค่ะน้องดา.สำหรับการบ้านชุดนี้ไม่ขอออกความคิดเห็นน่ะน่ะ....บ๊ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
พี่เยาะจ้า..

ค่ะพี่ น้องดาจะส่งการบ้านใหม่ให้พี่เยาะพิจาราณาใหม่ค่ะ

ตอบกลับ: หมูกรอบ ค๊า ค๊า ๆ ๆ ๆ (เกือบไม่กรอบ) 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1594

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
น่ากินจ้า ขอผัดกระเพรานะ ใส่พริกเยอะๆ

ตอบกลับ: หมูกรอบ ค๊า ค๊า ๆ ๆ ๆ (เกือบไม่กรอบ) 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1601

• ดา
jantima เขียน:
น่ากินจ้า ขอผัดกระเพรานะ ใส่พริกเยอะๆ

ได้ตามสั่งจ๊ะมด

ตอบกลับ: หมูกรอบ ค๊า ค๊า ๆ ๆ ๆ (เกือบไม่กรอบ) 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1645

ขอโทษค่าที่มาตรวจการบ้านช้า หลายวันที่ผ่านมาเหนื่อยมากมายเลยค่ะ เมื่อคืนวันศุกร์ไปวันเสาร์ก็หลับหน้าคอมส์ เมื่อเที่ยงวันนี้หลังจากขายของเสร็จ กลับมานั่งหน้าคอมส์แป๊บนึงก็หลับหน้าคอมส์อีกแล้วค่ะ >_<" สงสัยคืนนี้ต้องนอนยาว ๆ แล้ว

ว่าแต่หมูกรอบพี่ดาดูน่ากินดีจังเลยค่ะ แบบว่าหนังไม่กระด้างเลยแม้แต่น้อย ตรงเนื้อก็ดูไม่แข็งเกินไป ว่าแต่กรอบน้อยไหมค่ะ เพราะพิมรู้สึกเหมือนว่าจากรูปต้องทอดให้เหลืองอีกนิดถึงจะดีอ่ะค่ะพี่
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: หมูกรอบ ค๊า ค๊า ๆ ๆ ๆ (เกือบไม่กรอบ) 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1704

• ดา
พิม Enya เขียน:
ขอโทษค่าที่มาตรวจการบ้านช้า หลายวันที่ผ่านมาเหนื่อยมากมายเลยค่ะ เมื่อคืนวันศุกร์ไปวันเสาร์ก็หลับหน้าคอมส์ เมื่อเที่ยงวันนี้หลังจากขายของเสร็จ กลับมานั่งหน้าคอมส์แป๊บนึงก็หลับหน้าคอมส์อีกแล้วค่ะ >_<" สงสัยคืนนี้ต้องนอนยาว ๆ แล้ว

ว่าแต่หมูกรอบพี่ดาดูน่ากินดีจังเลยค่ะ แบบว่าหนังไม่กระด้างเลยแม้แต่น้อย ตรงเนื้อก็ดูไม่แข็งเกินไป ว่าแต่กรอบน้อยไหมค่ะ เพราะพิมรู้สึกเหมือนว่าจากรูปต้องทอดให้เหลืองอีกนิดถึงจะดีอ่ะค่ะพี่

ใช่ค่ะพิม กรอบน้อย ขอแก้ตัวใหม่ค่ะครูแต่ต้องพักใหญ่เพราะฝนถ้าจะมายาว

ตอบกลับ: หมูกรอบ ค๊า ค๊า ๆ ๆ ๆ (เกือบไม่กรอบ) 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1742

พี่ดาขราา หมู่นี้ฝนมันตกทุกวันเลยค่ะ ล่าสุดนี่พิมซักผ้าต้้งแต่ค่ำวันอาทิตย์ ป่านนี้ยังไม่แห้งเลย >_<"
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: หมูกรอบ ค๊า ค๊า ๆ ๆ ๆ (เกือบไม่กรอบ) 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1767

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
พี่ดาขราา หมู่นี้ฝนมันตกทุกวันเลยค่ะ ล่าสุดนี่พิมซักผ้าต้้งแต่ค่ำวันอาทิตย์ ป่านนี้ยังไม่แห้งเลย >_<"

นั่นสิ ฝนตกลามมาถึงจีนเลย ช่วงนี้เลยงดอาหารที่ต้องใช้แดดสักระยะอ่า ตอนนี้กำลังบ้าทำแกงหน่อไม้อยู่ ซื้อหน่อไม้จีนมาเยอะมาก กรั่กๆๆ

ตอบกลับ: หมูกรอบ ค๊า ค๊า ๆ ๆ ๆ (เกือบไม่กรอบ) 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1778

• ดา
jantima เขียน:

นั่นสิ ฝนตกลามมาถึงจีนเลย ช่วงนี้เลยงดอาหารที่ต้องใช้แดดสักระยะอ่า ตอนนี้กำลังบ้าทำแกงหน่อไม้อยู่ ซื้อหน่อไม้จีนมาเยอะมาก กรั่กๆๆ[/

หนูพิม มด ใช่พิมต้องลากเข้าลากออก พี่ดีหน่อยตากชั้นสาม วัไหนซักจะซักตั้งตีห้า เจ็ดโมงตาก ก่อนออกไปทำงานจะได้เก็บ แต่ถ้าไม่แห้งลากเข้าบ้าน เปิดประตู-หน้าต่างด้านหน้าด้านหลังให้ลมโกรก เช้านี้สามีเอาผ้าเข้าเครื่องซักแล้วภริยาพึ่งตื่น มดดูข่าวเห็นมีพายุโซนร้อนเข้า จินดาไปโรงเรียนลำบากหรือเปล่า ฝนตกถึงขนาดน้ำท่วมไหม ช่วงมดกลับบ้านเป็นช่วงเปิดเทอมหรือต้องลา เพราะดาเห็นเพื่อนหลานชาย พึ่งกลับไปจีนเพราะโรงเรียนเปิด วันนี้แกงส้มผักบุ้งปลาบอก ทอดปลาสลิด กับปลาเขือ กินด้วยนะ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.130 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก