header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ยำเห็ดทอดกรอบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1563

• ดา
  • รูปประจำตัวของ ดา
  • Expert Boarder
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • จำนวนโพสต์: 789
  • ขอบคุณที่รับ: 143
  • พลังน้ำใจ: 1
หนูพิม ให้การบ้านเย็นทำเลย สีของน้ำยำจะซีดๆ เพราะไม่ได้ใส่น้ำพริกเผาและกะทิ อร่อยค่ะ สองสามีภรรยเป็นอาหารเย็นโดยไม่ต้องกินข้าวหมดค่ะไม่เหลือ ใช้เห็ดฮานางิ และเน้นใส่พริกไทยมากหน่อยชอบกินพริกไทย
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย ดา. เหตุผล: พิมพ์ตกหล่น
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ยำเห็ดทอดกรอบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1565

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
ดาจ๋า เพื่อนแลรูปไม่เห็น ดาได้แปะรูปหม้าย
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ยำเห็ดทอดกรอบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1583

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
ช่าย...พี่เยาะก็ปล่าวเห็นน่ะ...ขอไฟล์รูปด่วน ขัดข้องตรงไหน ฮัลโล..ฮัลโล.123..456..789..ทราบแล้วเปลี่ยน.ๆๆๆๆ
พี่เยาะจ้า...
koleeyoh

ตอบกลับ: ยำเห็ดทอดกรอบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1602

• ดา
ดา เขียน:
หนูพิม ให้การบ้านเย็นทำเลย สีของน้ำยำจะซีดๆ เพราะไม่ได้ใส่น้ำพริกเผาและกะทิ อร่อยค่ะ สองสามีภรรยเป็นอาหารเย็นโดยไม่ต้องกินข้าวหมดค่ะไม่เหลือ ใช้เห็ดฮานางิ และเน้นใส่พริกไทยมากหน่อยชอบกินพริกไทย

มด พี่เยาะ ขอแก้ตัวเรื่องภาพค่ะ

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: รถถัง

ตอบกลับ: ยำเห็ดทอดกรอบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1647

น่ากินมากเลยค่ะพี่

จะว่าไปวันนี้นะคะ มีลูกค้าคนนึงที่ซื้อน้ำพริกมะขามพิมทุกอาทิตย์เลย อาทิตย์ละกระปุก วันนี้เค้าก็มาเยี่ยม ๆ มอง ๆ แล้วยิ้มให้พิมตอนที่คนที่ร้านกำลังน้อย ๆ ค่ะ แล้วก็พูดประมาณว่า (เป็นครั้งแรกที่พูดกันเลย แม้จะเห็นหน้ากันมานานแล้ว) ... "เข้าไปดูมาด้วยนะ เวบอ่ะ ที่เห็ดทอดกรอบๆ น่ากินมากเลยค่ะ" ...... แล้วเค้าก็เขิน ๆ ค่ะ น่ารักดีจังเลย ทำให้พิมรู้สึกดีไปด้วยอ่ะค่ะ ^__^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: ยำเห็ดทอดกรอบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1703

• ดา
หนูพิม ลูกค้าคนนั้นของพิมคือพลังเงียบ เขาเป็นอีกคนที่จะขยายสาขาครัวบ้านพิมกับเพื่อนจ๊ะ

ตอบกลับ: ยำเห็ดทอดกรอบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1743

ฮี่ๆ .... พิมก็แปลกใจนะคะพี่ คือลูกค้าคนนี้เค้าดูเป็นคนพูดน้อยอ่ะค่ะ เค้าไม่เคยพูดกับพิมเลย นอกจากสั่งของ แต่พอเค้าพูดกับพิม พิมดีใจมากเลยอ่ะค่ะ (แม้ถ้าจริง ๆ แล้วจะไม่ได้พูดเรื่องเวบพิมก็ตาม) ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: รถถัง
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.124 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก