header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ปลานิลทอดยำตะไคร้ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1738

• ส้ม
  • รูปประจำตัวของ ส้ม
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะพี่พิม ชื่อส้มนะคะ ส้มแอบแวะๆเวียนๆ มาดูเมนูอาหารของพี่อยู่บ่อยๆ

วันนี้มีโอกาสเลยลองมาส่งการบ้านให้ตรวจค่ะ ^^

เป็นปลานิลทอดยำตะไคร้ (แอบดัดแปลงนิดหน่อยค่ะ) แต่ว่าออกมาแล้วก็ใช้ได้เลยล่ะค่ะ

อ่อ แถมน้ำดอกอัญชันมาด้วย หนึ่งแก้วค่ะ

แนะนำ ติ ชม ได้นะคะ พี่พิม

:lol: :lol: :lol: :lol:

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย ส้ม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ปลานิลทอดยำตะไคร้ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1739

• alligance
  • รูปประจำตัวของ alligance
  • Junior Boarder
  • จำนวนโพสต์: 174
  • ขอบคุณที่รับ: 38
น่าทานจังคับ :laugh:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: ส้ม

ตอบกลับ: ปลานิลทอดยำตะไคร้ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1749

หู้วว ปลามาเป็นตัว ๆ เลยน้องส้ม มีกุ้งมีหมูสับอีกต่างหาก อย่างนี้ต้องเรียกปลานิลทอดยำตะไคร้ทรงเครื่องแล้วมั้งเนี่ย
น่ากินมากเลยจ๊ะ แถมมีน้ำดอกอัญชันอีก

อย่างนี้ต้องเรียกว่ามื้อนี้มื้อสุขภาพนะเนี่ย ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: ปลานิลทอดยำตะไคร้ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1764

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
  • พลังน้ำใจ: 1
มองไม่เห็นรูปอ่ะ ฮือๆ

มาแวะบอกว่าน้องส้ม กับคุณ Alligance อย่าลืมไปเม้าท์ที่ห้องเม้าท์นะคะ โอม....จงมา จงมา :laugh:

ตอบกลับ: ปลานิลทอดยำตะไคร้ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1773

• ส้ม
  • รูปประจำตัวของ ส้ม
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
:laugh: :laugh: :laugh: :laugh:

คุณ alligance -- ขอบคุณค่ะ

พี่พิม -- ^^ ขอบคุณมากๆค่ะ

พี่ jantima -- เด๊วจะแว๊บไปนะคะ อิอิ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.105 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก