header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

กระยาสารท 2554 @ ครัวบ้านพิม 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2744

เอาภาพมาฝากก่อนนะคะ แล้วอาทิตย์หน้าจะมาโพสต์รายละเอียดอีกทีค่าาาาาา

....... ปีนี้ไม่ได้ทำขายนะคะ ทำกินกันในครอบครัว และยายทำแจกญาติๆ เท่านั้นเอง ไม่ได้ทำเยอะ เพราะว่าคนที่เป็นหลักอย่างน้าชายสองคน สุขภาพร่างกายไม่ค่อยเต็มที่ เลยทำได้น้อย ต้องขอโทษสำหรับหลายคนที่รออยู่ด้วยนะคะ :blush:

ไม่พบไฟล์ที่แนบ 01.jpg อาจจะถูกลบไปแล้ว

ไม่พบไฟล์ที่แนบ 03.jpg อาจจะถูกลบไปแล้ว

แถมด้วยข้าวมื้อกลางวันฝีมือน้าชาย น้าสาวและยายอ่ะค่ะ ..... อร่อยมาก (ยกเว้นยำปูเค็ม อันนี้ยายทำหวานมาก แฮ่ๆๆ)

เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: หมูหมี, lada

ตอบกลับ: กระยาสารท 2554 @ ครัวบ้านพิม 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3789

• lada
  • รูปประจำตัวของ lada
  • Senior Boarder
  • จำนวนโพสต์: 207
  • ขอบคุณที่รับ: 31
  • พลังน้ำใจ: 1
น่าทานจังดูท่าทางจะทำยากมากเลยใช่มั้ยคะพี่เห็นบ้านคุณยายน้องพิิมทำสมกับเป็นมืออาชีพจริงๆค่ะพี่ขอผ่านสูตรนี้ค่ะความพยายามไม่พอ รอซื้อจากน้องพิมดีกว่า
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: กระยาสารท 2554 @ ครัวบ้านพิม 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3807

• Pat
  • รูปประจำตัวของ Pat
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 7
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีปีใหม่ และขอ Happy Birthday ย้อนหลัง นะคะ ขอให้คุณพิม สุขกาย สุขใจ สดใส รื่นเริง และก็ ทำกิจการงานใดก็ขอให้ รวย
ขอให้รวย นะคะ แพท ไม่ได้เข้ามาคุยกับคุณพิม ชะนาน คิดถึงนะคะ อ้อแล้ว แพทจะบอกว่า ลองทำขนมถ้วยสูตรของคุณพิม แล้ว อร่อยมากค่ะ อร่อยจนลืมถ่ายรูปมาส่งคุณครู เลย ยิ่งตอนแช่ตู้เย็นไว้น 1 คืนยิ่งอร่อย ไม่แข็งเลยค่ะ ลืมถ่ายรูป ขนมถ้วยมาส่ง แต่ แพท ขอ ส่งรูป ขนมจีนที่แพท ทำเองกับมือมาให้ comment แทนแล้วกันนะคะ

แพทชอบกิน กระยาสารท มากเลยค่ะ ขิงคุณพิมน่าทานจัง เห็นแล้วน้ำ..ลาย..ไหล อิอิ

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.

ตอบกลับ: กระยาสารท 2554 @ ครัวบ้านพิม 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3808

• Pat
  • รูปประจำตัวของ Pat
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 7
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีปีใหม่ และขอ Happy Birthday ย้อนหลัง นะคะ ขอให้คุณพิม สุขกาย สุขใจ สดใส รื่นเริง และก็ ทำกิจการงานใดก็ขอให้ รวย
ขอให้รวย นะคะ แพท ไม่ได้เข้ามาคุยกับคุณพิม ชะนาน คิดถึงนะคะ อ้อแล้ว แพทจะบอกว่า ลองทำขนมถ้วยสูตรของคุณพิม แล้ว อร่อยมากค่ะ อร่อยจนลืมถ่ายรูปมาส่งคุณครู เลย ยิ่งตอนแช่ตู้เย็นไว้น 1 คืนยิ่งอร่อย ไม่แข็งเลยค่ะ ลืมถ่ายรูป ขนมถ้วยมาส่ง แต่ แพท ขอ ส่งรูป ขนมจีนที่แพท ทำเองกับมือมาให้ comment แทนแล้วกันนะคะ

แพทชอบกิน กระยาสารท มากเลยค่ะ ขิงคุณพิมน่าทานจัง เห็นแล้วน้ำ..ลาย..ไหล อิอิ

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.128 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก