header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ผัดขิงหมูข้าวโพดอ่อน 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2773

• phorn
  • รูปประจำตัวของ phorn
  • Junior Boarder
  • ชอบทำแล้วก็ชอบกิน
  • จำนวนโพสต์: 140
  • ขอบคุณที่รับ: 20
  • พลังน้ำใจ: 1
สวัดดีค่ะน้องพิมและน้องๆทุกๆคน วันนี้พี่พานาทำการบ้าน ผัดขิงหมูข้าวโพดอ่อนมาส่งน้องพิม
จุ๊ๆๆๆข้าวโพดแอบหยิบติดมือมาจากไร่ของคนอื่น ฮิฮิฮิๆ
ตบท้ายด้วยของหวานจ้าาา

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ผัดขิงหมูข้าวโพดอ่อน 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2791

• SerT
  • รูปประจำตัวของ SerT
  • Senior Boarder
  • จำนวนโพสต์: 238
  • ขอบคุณที่รับ: 19
  • พลังน้ำใจ: 0
pana เขียน:
สวัดดีค่ะน้องพิมและน้องๆทุกๆคน วันนี้พี่พานาทำการบ้าน ผัดขิงหมูข้าวโพดอ่อนมาส่งน้องพิม
จุ๊ๆๆๆข้าวโพดแอบหยิบติดมือมาจากไร่ของคนอื่น ฮิฮิฮิๆ

Morning Krub P'Pana,
กับข้าวน่ากินจังครับ ข้าวสวยร้อนๆ สักกะละมัง น่ะพี่น่ะ ตบท้ายด้วยขนม (ทาร์ตหรือว่าพายครับพี่) สัก 50 ชิ้นน่ะพี่น่ะ โอ้วววว ไม่อยากจะพูด :laugh: :laugh: :cheer:
Sertty
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ผัดขิงหมูข้าวโพดอ่อน 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2804

• phorn
SerT เขียน:
pana เขียน:

Morning Krub P'Pana,
กับข้าวน่ากินจังครับ ข้าวสวยร้อนๆ สักกะละมัง น่ะพี่น่ะ ตบท้ายด้วยขนม (ทาร์ตหรือว่าพายครับพี่) สัก 50 ชิ้นน่ะพี่น่ะ โอ้วววว ไม่อยากจะพูด :laugh: :laugh: :cheer:

พี่พานาแถมให้อีก 100 ชิ้น ฝากเสิดขายให้พี่พานา..พายเลม่อนจ้าาาา

ตอบกลับ: ผัดขิงหมูข้าวโพดอ่อน 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2805

• SerT
ฮิๆๆ :laugh: :cheer: ขนมน่ากิน ส่งมาเท่าไหร่ก็ขายไม่เหลือคับพี่พานา วันนี้เป็นไงบ้างครับ ทำงานหรือเปล่า? พี่พานาอยู่เมืองนอกตลอดไปเลยหรือเปล่า? กลับมาเมืองไทยบ้างมั้ยครับ มีแต่คนอยู่เมืองนอกกันเยอะ ทั้งเจ้ากอกล้วย (ลี้ภัยการเมือง)ก็ไปอยู่ไหหลำ พี่พานาก็ไปทำงานเมืองนอก ...
Sertty

ตอบกลับ: ผัดขิงหมูข้าวโพดอ่อน 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2812

• ดา
  • รูปประจำตัวของ ดา
  • Expert Boarder
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • จำนวนโพสต์: 789
  • ขอบคุณที่รับ: 143
พี่พานา น่ากินอีกแล้วตักข้าวรอแล้ว พายอีก พี่สาวเก่งจริงๆ ต้องแย่งกับเสิดแล้ว เสิดตักข้าวเป็นกาละมังแล้ว

ขนมขอสองชิ้นพอ แบ่งหนูพิม มด รถถัง ลูกลิง บ้าง

ตอบกลับ: ผัดขิงหมูข้าวโพดอ่อน 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2815

• SerT
ดา เขียน:
พี่พานา น่ากินอีกแล้วตักข้าวรอแล้ว พายอีก พี่สาวเก่งจริงๆ ต้องแย่งกับเสิดแล้ว เสิดตักข้าวเป็นกาละมังแล้ว

ขนมขอสองชิ้นพอ แบ่งหนูพิม มด รถถัง ลูกลิง บ้าง

พี่ดา เรากินข้าวกันเป็น โคม ๆ เลยน่ะ 5555555555555 อิ่มจังตังค์อยู่ครบ :woohoo:
Sertty

ตอบกลับ: ผัดขิงหมูข้าวโพดอ่อน 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2830

• ยัยลูกลิง
  • รูปประจำตัวของ ยัยลูกลิง
  • เปลี่ยนแปลงไปตามอารมและจิตใจ
  • จำนวนโพสต์: 204
  • ขอบคุณที่รับ: 11
โห พี่เสิดข้าวเปนกะละมังเรยหรอ แต่พี่พานาน่ะ พายน่ากินมากๆๆๆเรยถ้าส่งมาเมืองไทยจะเสียก่อนป่าวคร่ะ อยากกชิมสัก10 20 ชิ้นอ่ะ อิอิ

ตอบกลับ: ผัดขิงหมูข้าวโพดอ่อน 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2832

• phorn
SerT เขียน:
ฮิๆๆ :laugh: :cheer: ขนมน่ากิน ส่งมาเท่าไหร่ก็ขายไม่เหลือคับพี่พานา วันนี้เป็นไงบ้างครับ ทำงานหรือเปล่า? พี่พานาอยู่เมืองนอกตลอดไปเลยหรือเปล่า? กลับมาเมืองไทยบ้างมั้ยครับ มีแต่คนอยู่เมืองนอกกันเยอะ ทั้งเจ้ากอกล้วย (ลี้ภัยการเมือง)ก็ไปอยู่ไหหลำ พี่พานาก็ไปทำงานเมืองนอก ...
สวัดดีจ้ะเสิด ตอนนี่พักงานก่อน พี่กลับเมืองไทยปีละครั้ง ครั้งละ 2-3เดือน จะกลับช่วงเดือนธันวาของทุกๆปีจ้ะ

ตอบกลับ: ผัดขิงหมูข้าวโพดอ่อน 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2837

ผัดขิงหมูก็น่ากิน พายก็น่ากิน ...... พี่พานาทำอะไรก็น่ากินไปหมดเลยค่ะ อยากกินๆ (แต่ตอนนี้กำลังลดน้ำหนัก เลยพยายามงดข้าวเย็น กินแอ๊ปเปิ้ลกะผักลวกแทนค่า)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.126 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก