header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ส่งการบ้านคุณครูงับ ..หอยทอด.. 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3478

• QK
  • รูปประจำตัวของ QK
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 4
  • พลังน้ำใจ: 0
ติดตามมานานแต่ว่าเพิ่งสมัครสมาชิก
ชอบสูตรคุณพิมมาก เป๊ะดีคร่า
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา โดย QK.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ส่งการบ้านคุณครูงับ ..หอยทอด.. 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3479

• QK
ทำไมรูปมันไม่ติดอ่าคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ส่งการบ้านคุณครูงับ ..หอยทอด.. 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3523

ดีจ้า ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ลองโพสต์รูปดูใหม่นะ

กด "แนบไฟล์" แล้วกด "แทรก" ค่ะ พยายามอย่าให้รูปมีขนาดเกิน 150 kb นะคะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: QK

ตอบกลับ: ส่งการบ้านคุณครูงับ ..หอยทอด.. 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3530

• QK
ทำให้ไฟล์เล็กลงแล้วงับ ทดลองใหม่ๆ
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา โดย QK.

ตอบกลับ: ส่งการบ้านคุณครูงับ ..หอยทอด.. 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3531

• QK
เย้ ... สำเร็จแล้ว

ขอถามนอกเรื่องหน่อยค่า อยากถามว่า ถ้าจะสั้งน้ำพริกเผาต้องทำไงคะ ถ้าอยากได้ประมาณเดือนกุมภาจะได้ไหมคะ แล้วเก็บไว้ได้นานกี่เดือนคะ

ตอบกลับ: ส่งการบ้านคุณครูงับ ..หอยทอด.. 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3536

เป็นหอยทอดที่น่ากินมากเลยค่า หอย กุ้งตัวเบ้อเร่อเลย

ป.ล. เรื่องน้ำพริกเผา รอนิดนะคะ เดี๋ยวมาให้คำตอบอีกทีว่าจะได้ทำไหม เพราะว่ายังไม่ได้ทดลองทำเก็บไว้เลยค่ะว่าจะเก็บได้นานเท่าไหร่ (ในอุณหภูมิห้อง) เพราะช่วงผ่านมายุ่ง ๆ กับเรื่องน้ำท่วมอ่ะค่ะ ยังไงขอเวลาทดลองทำดูก่อนว่าจะเก็บได้นานแค่ไหนนะคะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: ส่งการบ้านคุณครูงับ ..หอยทอด.. 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3735

• หนมชั้น
  • รูปประจำตัวของ หนมชั้น
  • Junior Boarder
  • สวัสดีค่ะ หนมชั้นค่ะ ร่าเริง เเจ่มใส เอาแต่จัย ^__
  • จำนวนโพสต์: 155
  • ขอบคุณที่รับ: 23
ขอแชร์เมนูไปจัดตอนงานเลี้ยงปีใหม่หน่อยนะค่ะแต่น้ำจิ้มทำยังไงค่ะพี่พิม

ตอบกลับ: ส่งการบ้านคุณครูงับ ..หอยทอด.. 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3743

น้ำจิ้มดูในเมนูหอยทอดนะจ๊ะ "หมวดหอย"
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: นานา
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.109 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก