header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

บะหมี่แห้งหมูแดง 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3881

• Salisa
  • รูปประจำตัวของ Salisa
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • ขอบคุณที่รับ: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
วันนี้ใช้สูตรคุณพิมที่ทำหมูแดงน่ะค่ะ แล้วก็ทำเป็นบะหมี่หมูแดงอร่อยมากๆ กินแล้วคิดถึงเมืองไทย สามีเป็นคนอเมริกันบอกว่าอร่อยมาก ให้คะแนน 9.5 out of 10. ก็เลยถามว่าหายไปครี่งคะแนนเนี่ยะ ตรงไหน เค้าบอกว่าถ้าจานใหญ่กว่านี้จะดีมากๆ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: หนมชั้น

ตอบกลับ: บะหมี่แห้งหมูแดง 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3885

คุณ Salisa ทำหมูแดงออกมาได้หน้าตาน่าทานมากจริงเลยค่ะ และดูจากหน้าตาแล้ว ก็บ่งบอกได้ถึงรสชาติเลยว่าต้องอร่อยอย่างที่สามีคุณ Salisa ให้คะแนนแน่ ๆ อ่ะค่ะ

พูดถึงสามีแล้ว ... เวลาคุณสามีพิมเค้าชมพิมตอนพิมทำกับข้าวให้เค้าทานว่าอร่อย พิมก็ดีใจมากๆ เหมือนกันอ่ะค่ะ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Salisa

ตอบกลับ: บะหมี่แห้งหมูแดง 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3895

• Salisa
  • รูปประจำตัวของ Salisa
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • ขอบคุณที่รับ: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
วันนี้ทำอาหารอีกแล้วล่ะค่ะ ทำปลาผัดขี้นฉ่าย ใช้สูตรของคุณพิม ปกติไม่ค่อยได้ทำกับข้าวที่ใช้ปลา แต่ทำแล้วอร่อยอ่ะค่ะ ติดใจ สามีบอกว่าตอนกินเสร็จ ต้องไปบอกคุณพิมนะว่าขอบคุณมากๆ

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.

ตอบกลับ: บะหมี่แห้งหมูแดง 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3931

แอบเขินอ่ะค่ะ แสดงว่าคุณสามีชอบมากจริง ๆ ไม่รู้จะพูดว่าอะไรนอกจากรู้สึกดีใจจริง ๆ เลยอ่ะค่ะ ^__^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.130 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก