header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ขนมถ้วยค่ะ ทำครั้งแรกค่ะคุณพิม 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #4579

• ฺำBewanT
  • รูปประจำตัวของ ฺำBewanT
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 44
  • ขอบคุณที่รับ: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะ วันเสาร์ที่ผ่านมามีโอกาสเลยทำขนมถ้วยค่ะ print สูตรของคุณพิมมาไว้นานแล้ว

วันนี้ละลงมือทำไปซื้อวัตถุดิบที่โลตัสพวกแป้งต่างๆ ได้มาครบค่ะ ทำออกมาก็แบบนี้นะค่ะ

เตรียมซึ้งงงงงง อิอิ แต่มีข้อสงสัยค่ะ ว่าน้ำที่มีในถ้วยจะเป็นไรป่าวค่ะ

แก้ไขล่าสุด: 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา โดย ฺำBewanT.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ขนมถ้วยค่ะ ทำครั้งแรกค่ะคุณพิม 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #4580

• ฺำBewanT
แก้ไขล่าสุด: 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา โดย ฺำBewanT.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ขนมถ้วยค่ะ ทำครั้งแรกค่ะคุณพิม 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #4583

• ฺำBewanT
ตัวขนมพอได้ก็ใส่หน้าขนมค่ะ

เมื่อเย็นก็แคะออกมา ก็หน้าตาแบบนี้นะค่ะ

หน้าเละ เลยผสมแป้งข้าวเจ้าเพิ่มเข้าไปอีกนิดนะค่ะ ในอีกรอบ

ตอบกลับ: ขนมถ้วยค่ะ ทำครั้งแรกค่ะคุณพิม 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #4586

• ฺำBewanT
หน้าตาฟูดีจริง อิอิ :laugh:

รอให้เย็นแล้วแคะออกมาค่ะ ออกมาเป็นแบบนี้ .................................

ว้าวววว หน้าตาดูดีงามขึ้นมาเลย ลองชิม ก็ได้ผลว่า ตัวขนมหวานอร่อยดีค่ะแต่รู้สึกเหนียวไปหน่อย (ต้องทำอะไรผิดสูตรแน่ๆ) หน้าขนมดีขึ้น เค็มไปนิดสงสัยใส่เกลือมากไปนิด อิอิ สรุป

ครั้งหน้าปรับปรุงใหม่้ คราวนี้ไม่ผ่านนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

ขอบคุณคุณพิมมากค่ะ กับสูตรดีๆ

เดี่ยวทำใหม่จะมาส่งอีกค่ะ คะแนนคราวนี้ตกซะ :whistle:
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: หนมชั้น

ตอบกลับ: ขนมถ้วยค่ะ ทำครั้งแรกค่ะคุณพิม 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #4591

• หนมชั้น
  • รูปประจำตัวของ หนมชั้น
  • Junior Boarder
  • สวัสดีค่ะ หนมชั้นค่ะ ร่าเริง เเจ่มใส เอาแต่จัย ^__
  • จำนวนโพสต์: 155
  • ขอบคุณที่รับ: 23
น่าทานจังเลยค่ะีพี่บิว หนมชั้นให้ 8 เต็ม 10 ค่ะ ถ้าพี่บิวส่งมาให้น้อง น้องจะให้เต้มสิบ เลย อิอิอิ ล้อเล่นค่ะ เำก่งจังเลย น้ออยากทำขนมบ้างจัง ไม่ยากเลย ต้องลองทำแล้ว แต่ต้องไปหาถ้วยก่อน พี่บิวเก่งจังรอไปรอมาก้ออกมาสวยเลย เก่งๆๆๆยกนิ้วให้เลยค่ะ ^____^
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: ฺำBewanT

ตอบกลับ: ขนมถ้วยค่ะ ทำครั้งแรกค่ะคุณพิม 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #4606

• ดา
  • รูปประจำตัวของ ดา
  • Expert Boarder
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • จำนวนโพสต์: 789
  • ขอบคุณที่รับ: 143
  • พลังน้ำใจ: 1
หวัดดี คุณบิว

ครั้งแรกได้ขนาดนี้ถือว่าเก่งแล้วค่ะ ขอชิมเหมือนกันเพราะตามหนมชั้นที่หนีมาชิมล่วงหน้า

ดีใจที่ได้รู้จักค่ะ แวะเข้าไปคุยกับพวกเราที่ห้องเมาส์ได้นะ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: ฺำBewanT

ตอบกลับ: ขนมถ้วยค่ะ ทำครั้งแรกค่ะคุณพิม 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #4607

• ฺำBewanT
ขอบคุณมากเลยค่ะคุณน้องขนมชั้นและคุณดาที่แวะมาทักทายกันค่ะ :P
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: หนมชั้น

ตอบกลับ: ขนมถ้วยค่ะ ทำครั้งแรกค่ะคุณพิม 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #4636

• หนมชั้น
  • รูปประจำตัวของ หนมชั้น
  • Junior Boarder
  • สวัสดีค่ะ หนมชั้นค่ะ ร่าเริง เเจ่มใส เอาแต่จัย ^__
  • จำนวนโพสต์: 155
  • ขอบคุณที่รับ: 23
ยินดีมากกกมายเลยค่ะพี่บิว อย่าลืมทำขนมมาฝากพวกเราอีกน่ะค่ะ

ตอบกลับ: ขนมถ้วยค่ะ ทำครั้งแรกค่ะคุณพิม 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #4637

• ฺำBewanT
จ้า มีเวลาจะทำมาอีกจ้า :laugh:

ตอบกลับ: ขนมถ้วยค่ะ ทำครั้งแรกค่ะคุณพิม 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #4639

มาตรวจการบ้านสาย ขอโทษด้วยค่า มัวแต่ไประเริงที่หัวหินมา T__T

ตอนที่พิมทำ หากแคะตอนร้อน หน้าจะเละเลยค่ะ แต่ถ้าปล่อยให้เย็นสนิท หน้าจะออกมาประมาณครั้งที่ 2 ที่คุณบิ๋วทำอ่ะค่ะ
ส่วนหากเค็มไป คราวหน้าลดเกลือลงนิดนึง รับรองอร่อยกว่าเดิม ^__^

ดีใจที่คุณบิ๋วส่งรูปมาให้ดูนะคะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: ขนมถ้วยค่ะ ทำครั้งแรกค่ะคุณพิม 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #4658

• ฺำBewanT
มาตรวจช้าไม่เป็นไรค่ะคุณพิม คุณพิมไปพักบ้างเที่ยวบ้างก็ดี ค่ะ
แต่ไปเที่ยวไปพักก็มีรูปมาอัพเดทที่facebook ให้ติดตามตอนเลยนะค่ะ

ตอบกลับ: ขนมถ้วยค่ะ ทำครั้งแรกค่ะคุณพิม 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #4668

คุณบิ๋วค่ะ จริงๆ อยากอัพลงเวบด้วยค่ะ แต่ยังไม่มีเวลาทำรูปเยอะ ๆ เลย >_<
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.162 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก