header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ส่งคุ๊กกี้เนยกับช๊อคโกแลตชิพ 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5217

ครูพิมคะ

ขอส่งการบ้านคุ๊กกี้เนยกับช๊อคโกแลตชิพค่ะ ถาดแรกค่ะ ที่ทำงานชมว่ารสชาติดีค่ะ แต่ลูกเกดเหนียวไปหน่อย

แก้ไขล่าสุด: 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ส่งคุ๊กกี้เนยกับช๊อคโกแลตชิพ 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5219

หน้าตาดูน่าทานเชียวค่ะ แต่ว่าสีเข้มไปนิดนึง อีกอย่างตัวคุ๊กกี้แบนไปนิดนึงอ่ะค่ะ
แนะนำว่า ก่อนอบ เอาส่วนผสมในกาละมังทั้งหมด หรือจะตักใส่ถาดเป็นลูก ๆ ก่อนก็ได้
ไปแช่ในตู้เย็นสัก 10 นาทีก่อน แล้วค่อยเอาเข้าอบนะคะ จะทำให้คุ๊กกี้บานน้อยกว่านี้จ้า
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ส่งคุ๊กกี้เนยกับช๊อคโกแลตชิพ 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5231

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ค่ะ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.089 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก