header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

เอาข้าวหมกไก่มาส่งค่ะ 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5263

เอาข้าวหมกไก่มาส่ง นอกตำราเรียน :laugh: เพิ่งทำเป็นครั้งแรกค่ะ ครูพิมช่วยคอมเม้นท์ให้หน่อยนะคะ :blush:

แก้ไขล่าสุด: 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เอาข้าวหมกไก่มาส่งค่ะ 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5268

น่ากินเชียวค่ะ แต่ปกติเวลาพิมทำ พิมชอบเอาไก่ไว้ข้างล่าง แล้วเอาข้าวทับข้างบนอ่ะค่ะ ^__^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เอาข้าวหมกไก่มาส่งค่ะ 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5272

เดี่ยวจะลองทำตามแบบที่คุณพิมทำค่ะ

เอาข้าวหมกไก่มาส่งค่ะ 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5287

• Thanida
  • รูปประจำตัวของ Thanida
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 10
  • ขอบคุณที่รับ: 5
  • พลังน้ำใจ: 0
น่าทานจังค่ะ เก่งจังเลย ดูดี กลิ่นหอมออกมานอกคอมพ์เลยค่ะ

ป.ล. ตอนแรกเห็นหัวข้อยังคิดว่า เอ๊...เราหาสูตรคุณพิมไม่เจอหรือเปล่า พอเข้ามาอ่านถึงได้รู้ว่าเป็นการบ้านนอกหลักสูตร ฮะๆ ^^ ไว้ถ้าคุณพิมมีเอาสูตรลง คงจะมาขออนุญาตลองเอาไปทำตาม เพราะเก๋ก็ชอบกินข้าวหมกไก่มากเลยค่า

เอาข้าวหมกไก่มาส่งค่ะ 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5290

ได้เลยค่ะคุณ Thanida ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

เอาข้าวหมกไก่มาส่งค่ะ 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5297

• Thanida
  • รูปประจำตัวของ Thanida
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 10
  • ขอบคุณที่รับ: 5
  • พลังน้ำใจ: 0
ขอบคุณค่ะ คุณพิมน่ารักที่สุดเลย ทำกับข้าวก็เก่ง แถมยังมีน้ำใจมากๆ ที่เอาสูตรและวิธีในการทำอาหารต่างๆ มาแบ่งปัน รวมถึงสอนเคล็ดเล็กๆน้อยๆให้ด้วย เก๋สามารถทำอาหารเพิ่มขึ้นได้หลายประเภทนี่ก็ต้องขอบคุณคุณพิมเลยล่ะค่ะ

เอาข้าวหมกไก่มาส่งค่ะ 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5298

ยินดีเลยค่ะคุณเก๋ การที่พิมได้ทำตัวให้มีประโยชน์ต่อคนอื่นบ้าง เช่น ทำเวบอย่างนี้ พิมรู้สึกมีความสุขมากเลยอ่ะค่ะ ^^
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.157 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก