header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ส่งการบ้านค่ะ 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #5320

• Sophie
  • รูปประจำตัวของ Sophie
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 9
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะ

นู๋เป็นสมาชิกใหม่นะค่ะ ที่พยายามหาเมนูใหม่ๆทำให้คนที่บ้านกินเรื่อยๆค่ะ นู๋เป็นคนชอบทำกับข้าวแล้วก็ชอบกินด้วยค่ะ อิอิ

วันนี้ลงมือลองทำแกงจืดกะล่ำปลียัดไส้ค่ะ ทำตามสูตรคุณพิมเป๊ะๆค่ะ อร่อยมากๆ สามีกินข้าว 2 จานเลยทีเดียว ส่วนลูกชายหม่ำผักเปื่อยๆอย่างอร่อยเลยค่ะ

เมนูที่สองคือสะตอผัดพริกแกงหมูหมัก(เปลี่ยนจากหมูกรอบนะค่ะ) ทำตามสูตรเป๊ะเหมือนกันค่ะ อร่อยมากๆ ค่ะ

คนที่บ้านชมว่าอร่อย ลูกชายกินข้าวง่าย ต้องของคุณคุณพิมมากๆนะค๊า ^_^

สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ส่งการบ้านค่ะ 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #5321

• Sophie
มือใหม่โพสท์ผิดห้อง ขออภัยด้วยนะค่ะ :(
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ส่งการบ้านค่ะ 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #5326

ไม่เป็นไรค่า โพสต์ผิดห้อง เดี๋ยวพิมย้ายห้องให้ได้
ว่าแต่ทั้งแกงจืดกะหล่ำ และสะตอผัดพริกแกง คุณโซฟีทำออกมาได้น่าทานมากๆ เลยอ่ะค่ะเนี่ย
อย่างนี้ไม่น่าแปลกใจเลยที่สามีขอเบิ้ลข้าว และจัสตินกินผักอย่างอร่อยอ่ะค่ะ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Sophie

ส่งการบ้านค่ะ 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #5331

• Sophie
เย้ๆ คุณครูชมหน้าตาอาหารเราด้วย อิอิ ดีใจจังเลยค่ะ

ส่งการบ้านค่ะ 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #5335

หน้าตาดี รสชาติดีด้วย ยกนิ้วให้เลย ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.100 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก