header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

น้องใหม่ส่งการบ้านหลายอย่างเลย​ค่ะ 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #6811

เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกเพราะหัดทำครัวหลังแต่งงานค่ะ ติดอยู่กับครัวบ้านพิมมาตลอดเลยตั้งแต่หัดทำ เวลาอยากทำเมนูไหนต้องต่อท้ายคำว่าครัวบ้านพิม :laugh:

ตอนนี้หัดทำไปหลายเมนูแล้ว เลยแวะมาส่งการบ้านและขอขอบคุณคุณพิมด้วยที่เป็นเหมือนคุณครูสำหรับการเริ่มหัดทำอาหารค่ะ :blush:

ตอนนี้ประยุกต์ทำอย่างอื่นได้หลายอย่างแล้ว เพราะส่วนใหญ่จะดูแค่ส่วนผสมและวิธีทำค่ะ แต่จะไม่ตวง เพราะอยากให้ลิ้นหัดชิมรสเป็นค่า ขอบคุณคุณครูพิมอีกครั้งนะคะ :whistle:
แก้ไขล่าสุด: 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา โดย สุธาทิพย์. เหตุผล: ภาพไม่ขึ้นค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

น้องใหม่ส่งการบ้านหลายอย่างเลย​ค่ะ 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #6812

แนบไฟล์ไม่ได้ค่ะ ไม่รู้ทำไม แหะๆ :pinch:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

น้องใหม่ส่งการบ้านหลายอย่างเลย​ค่ะ 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #6813

ยินดีค่ะ อ่านแล้วพิมก็ดีใจนะคะ จริง ๆ สัดส่วนต่างๆ ที่พิมเขียนบอกไว้ ก็อยากให้เป็นแค่ไกด์ไลน์อ่ะค่ะ ว่าต้องใส่อะไรไประมาณไหนบ้าง แล้วเพื่อน ๆ ค่อยไปประยุกต์หรือปรับให้เป็นตามที่ตัวเองชอบแทน ถึงจะดีที่สุดนะค่ะ

ส่วนวิธีการแนบไฟล์ก็คือ กด "แนบไฟล์" --- > แล้วก็กดปุ่ม "แทรก" ^_^

ลองทำดูอีกทีเผื่อเมื่อกี้มีอะไรผิดพลาดนะคะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.099 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก