header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ข้าวหมูแดง 13 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #593

• Aomjuan
  • รูปประจำตัวของ Aomjuan
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
ข้าวหมูแดงสูตรคุณพิมค่ะ กำลังอยากกิน พอดีเปิดมาเจอสูตรที่คุณพิมเพิ่งจะโพสต์เอาไว้
อ้อมดัดแปลงสูตรนิดหน่อย เพราะไม่มีสีผสมอาหาร เลยใส่ผงเครื่องเทศของจีนไปแทนค่ะ (hongqu fen)สีแดงกำลังดี แถมหอมเครื่องเทศด้วย อร่อยมากเลยค่ะ ขอบคุณคุณพิมมากนะคะ :laugh:
Aomjuan
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา โดย Aomjuan.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ข้าวหมูแดง 13 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #594

คุณอ้อมทำได้น่ากินกว่าที่พิมทำซะอีกค่ะ มีต้นหอมมีแตงกวา มีซีอิ๊วด้วย
อย่างนี้ถ้าพิมเป็นคุณครูตรวจการบ้านเด็กนักเรียน จะให้เต็ม 10 เลยค่ะ :laugh:
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: jantima

Re:ข้าวหมูแดง 13 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #595

• Aomjuan
  • รูปประจำตัวของ Aomjuan
  • จำนวนโพสต์: 3
ได้สูตรดีค่า อิอิ
ตอนนี้กำลังหมักหมูส้มอยู่ รอเปรี้ยวได้ที่แล้วจะเอามาอวดใหม่นะคะ
Aomjuan

Re:ข้าวหมูแดง 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #710

• sandy
  • รูปประจำตัวของ sandy
  • จำนวนโพสต์: 2
ข้าวหมูแดง จะน่ากิน ส่วนหนึ่งอยู่ที่ไข่ต้มค่ะ
ต้มทีไร ไม่เป็นยางมะตูมซ๊ากก..ที :unsure: :laugh:
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา โดย sandy.

ตอบกลับ: Re:ข้าวหมูแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1135

ต้องจับจังหวดให้ดี ๆ ค่ะ หลังจากน้ำเดือด หย่อนไข่ลงไปสัก 6.30 นาที ก็เอาขึ้นได้แล้วค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.111 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก