header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

กุ้งผัดเม็ดมะม่วงใส่เห็ดหอมทอด​ 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #948

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
  • พลังน้ำใจ: 1
ขอส่งการบ้านของตัวเองหน่อยซิ..อาจจะเพี้ยนไปเพราะไม่มีไก่แต่มีน้องกุ้งแทน และไม่มีเห็ดฟางแต่มีเห็ดหอมแห้งทอดแทน แต่รดชาดเลียนแบบน้องพิมเปัะๆ รูปไม่ค่อยสวยเหมือนของน้องพิม แต่อร่อยน๊า..จะบอกให้ ชี้ฟ้าแดงก็ไม่มีเลยเอาพริกขี้หนูสดดอกใหญ่หันแทน พี่เยาะใช้กุ้งครึ่งกิโลปอกเปลือกแล้วเหลือสามขีด และเห็ดหอมแห้งใช้ 10 ดอกเล็ก ลงตัวพอดีเป๊ะเลย ทานทีเดียวหมดทั้งครอบคัวซึ่งมีทั้งหมด 6 คน. น่ากินมั้ยน้องพิม อิ อิ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
koleeyoh
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: กุ้งผัดเม็ดมะม่วงใส่เห็ดหอมทอด​ 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #954

น่ากินมากเลยค่ะพี่เยาะ เครื่องเคราตูมมากกกกกกกก ทั้งผัดแบบแห้ง ๆ อย่างนี้แหละค่ะของโปรดพิมเลย ว่าแต่พี่เยาะช่างประยุกต์นะคะ ใช้กุ้งแทนไก่ ใช้เห็ดหอมแห้งแทนเห็ดสด .... อย่างนี้ต้องยกนิ้วให้เลยค่า
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: กุ้งผัดเม็ดมะม่วงใส่เห็ดหอมทอด​ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #957

• ฺำBewanT
  • รูปประจำตัวของ ฺำBewanT
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 44
  • ขอบคุณที่รับ: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
น้ำลายไหลค่ะ เย็นๆแบบนี้มาเจอ หิวเลยค่ะ
ชอบค่ะ บิ๋วก็ชอบกรอบๆอร่อย แต่ขอแบบไม่เผ้ดมากนะค่ะ :)

ตอบกลับ: กุ้งผัดเม็ดมะม่วงใส่เห็ดหอมทอด​ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #995

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
  • พลังน้ำใจ: 1
ไม่เผ็ดเลยค่ะน้องบิ่ว อร่อยมากเลยค่ะ นี่แหละสูตรน้องพิมของพวกเรา สูตรไหนก็ชิดซ้าย อิๆๆ
koleeyoh

ตอบกลับ: กุ้งผัดเม็ดมะม่วงใส่เห็ดหอมทอด​ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #997

ชมกันแบบนี้ เดี๋ยวปิดเวบเลี้ยงเลยค่ะ อิอิ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.101 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก