header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

แนะนำตัว และขอคำปรึกษาเรื่องเรียนมนุษย์​ Eng ราม 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2957

• Denchai
  • รูปประจำตัวของ Denchai
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีครับพี่พิม ผมชื่อเด่นนะครับ
เป็นคนชอบทำอาหาร ก็เลยมาดูเมนูอาหารในนี้บ่อย (อิอิ)
ติดตามเว็บของพี่พิมมาได้ 2 เดือนแล้ว
พอมีเวลาว่างก็จะเข้ามาดูเว็บนี้ให้ได้

ผมขอคำปรึกษาหน่อยครับ (ไม่เกี่ยวกับเรื่องอาหารเลย แฮะๆ)
คือรู้มาว่าพี่พิมก็เรียนมนุษยศาสตร์ เอกภาษาอังกฤษ
แล้วผมก็สนใจที่จะลงเรียนสาขานี้พอดี แต่ว่าไม่ค่อยมีเวลาว่างให้ไปเรียน
ก็เลยอยากถามว่า ...
1. เวลาเรียนต้องเข้าเรียนตลอดหรือปล่าว
2. วิชาไหนต้องเข้าเรียนบ้าง
3. จัดแผนการเรียนเลือกวิชาเอกเลือก วิชาโทอย่างไรให้เหมาะสมกับคนที่ไม่มีเวลาไปเรียน

รบกวนพี่พิมชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา โดย Denchai. เหตุผล: ใจความไม่สมบูรณ์
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: แนะนำตัว และขอคำปรึกษาเรื่องเรียนมนุษย์​ Eng ราม 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2983

ตอบตามตรงว่าตอนเรียน พี่ไม่มีแบบแผนในการเรียนเลยค่ะ นึกอยากเรียนเท่านั้นเอง

สำหรับคำถามว่าเวลาเรียนต้องเข้าเรียนตลอดไหม ปีแรกอาจจะไม่จำเป็น แต่ปีถัดไปควรเข้าเรียนค่ะ เพราะวิชาหลายวิชาอ่านเองไม่รู้เรื่อง บางวิชาเค้ามีพวกการปฏิบัติในห้องด้วย ส่วนจะวิชาไหนบ้าง พี่ก็ลืม ๆ ไปแล้ว เพราะมันนานเป็นสิบปีแล้วอ่ะค่ะ

ยังไงลองไปสมัครเรียนแล้วถามรุ่นพี่ที่กำลังเรียนอยู่จะได้คำตอบที่ดีกว่าอ่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.094 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก