header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

น้ำยาล้างจาน 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3912

สวัสดีครับ
เมื่อวานผมไปที่ร้านศรีสำอางค์ ตรงแยกวัดตึกซื้อส่วนผสมมาทำน้ำยาล้างจานครับ
ไม่ทราบว่าคุณพิมเคยซื้อในราคาเท่าไรครับ
ผมซื้อ
1.หัวแชมพู 1 กิโล 70 บาท
2.ผงฟอง 1 ขีด 14 บาท
3.ผงข้น 1 ขีด 4 บาท
4.กลิ่นมะนาว 1/2 ออนซ์ 20 บาท
5.สีผสมอาหารสีเหลือง 2 บาท
รวม 110 บาท
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: น้ำยาล้างจาน 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3927

พิมไม่แน่ใจเรื่องราคาแต่ละอย่างนะคะ แต่ว่าล่าสุดที่ซื้อมา (ปลายปี 2553) จากร้านศรีสำอางค์
หัวแชมพู 4 โล + ผงฟอง 4 ขีด + ผงข้น 4 ขีด + กลิ่นมะนาว 1 ออนซ์ ราคารวมทั้งหมด 216 บาทอ่ะค่ะ

ที่ดูแล้วน่าจะแตกต่างกันมากก็ตรงหัวแชมพู กับกลิ่นมะนาวนี่แหละค่ะ
ถ้าจำไม่ผิดเหมือนหัวแชมพูที่พิมซื้อตอนนั้นจะราคา 30 นิด ๆ (ของคุณสุรศักดิ์เป็นหัวแชมพูแบบขุ่นหรือแบบใสค่ะ ??)
แล้วก็กลิ่นมะนาวนี่ 1 ออนซ์ ประมาณ 10 กว่าบาทอ่ะค่ะ (1 ขวดเท่ากับ 1 ออนซ์นะคะ เหมือนว่าเค้าจะไม่ขายครึ่งออนซ์นะ)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.082 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก