header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

แนะนำตัวคร้าบ 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4140

• แพน
  • รูปประจำตัวของ แพน
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 5
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีครับพี่พิม :laugh: ผมชื่อแพนนะครับ ผมอยากจะทำอาหารไทยอร่อยๆให้เพื่อนๆต่างชาติลองชิมครับ เผื่อพวกเขาจะไปเที่ยวไทยกันมากขึ้น 55555 แต่ฝีมือยังแบเบาะครับ เพราะฉะนั้นขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่พิมด้วยนะครับ :)
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: แนะนำตัวคร้าบ 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4163

ยินดีต้อนรับจ้าน้องแพน

ว่าแต่แพนอยู่ต่างประเทศเหรอ ประเทศอะไรอ่ะค่ะ แล้วร้านขายของจากไทย ๆ มีไหม
ยังไงก็ฝึกทำเยอะๆ จ๊ะ พี่เชื่อว่าคนตั้งใจจริงต้องทำได้แน่นอน ติดขัดตรงไหนมาถามได้นะ
แต่บางทีพี่อาจจะตอบช้านิดนึง เพราะว่าช่วงนี้มีอะไรที่ต้องทำเยอะมากๆ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: แนะนำตัวคร้าบ 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4254

• แพน
  • รูปประจำตัวของ แพน
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 5
  • พลังน้ำใจ: 0
อยู่อเมริกาครับผม แมสซาชููเสตส์ :) ร้านขายของไทยๆไม่ค่อยมีครับ มีแต่จีน เกาหลี แต่เดี๋ยวคงได้ไปอยู่แอลเอครับ มี Thai Town ร้านไทยตรึม :D 5555 ตอบช้าไม่เป็นไรครับผม ^____^ ทำเมนูไก่ผัดเม็ดมะม่วงแล้วครับเดี๋ยวส่งการบ้านห้องนู้น

ตอบกลับ: แนะนำตัวคร้าบ 12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #4457

ไปชิมไก่ผัดเม็ดมะม่วง (ผ่านทางสายตา) มาแล้ว อร่อยมาก ^_^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.111 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก