header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

เพื่อนใหม่ 10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #6419

สวัสดีคะคุณพิม

เกี่ยวได้เจอเว็บของคุณพิมโดยบังเอีน และ ถูกใจการทำอาหารของคุณพิมมากมาย วิธีการนำเสนอ (รูป) ทำให้การทำอาหารดูง่าย แต่ก็มีรายระเอียด ที่น่าสนใจ

และหน้าตาอาหารที่ทำออกมาแล้วก็ดูน่าทานมากๆ เห็นแล้วอยากลุกขึ้นมาทำอาหารเลยละคะ ขอรบกวนสมักเป็นแฟนเพจ์อีกคนนะคะ

ปล หากเขียนไม่ถูกขออภัยนะคะ เป็นเพื่อนบ้านอยู่อีกฟากของแม่น้ำโขงคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เพื่อนใหม่ 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #6431

สวัสดีค่ะคุณเกี่ยวสำพัน

ยินดีต้อนรับเลยค่ะ คุณเกี่ยวอยู่ประเทศลาวรึเปล่าค่ะ (เห็นว่าอยู่อีกฝากของแม่น้ำโขง)
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ แล้วแวะเข้ามาทักทายกัน มาคุยกันบ่อย ๆ นะคะ

(ปีหน้า พิมจะไปเที่ยวลาวอ่ะค่ะ กะว่าจะไปเวียงจันท์ วังเวียง หลวงพระบาง หากคุณเกี่ยวอยู่ลาว คงมีโอกาสได้เจอกันนะคะ) :) :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: เกี่ยวสำพัน

เพื่อนใหม่ 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #6439

Hi,

ดัใจจังที่คุณพิมตอบรับ
ใช่แล้วคะ เกี่ยวอยู่ประเทศลาวคะ ประเทศลาวยินดีต้อนรับคะ เกี่ยวอยู่ลาว และ ทำงานประจำที่แขวงคำม่วน ตรงข้ามกับจังหวัดนครพนมคะ ไม่แน่เราอาจได้เจอกันคะ

อยากบอกว่าแอบเอาสูตรอาหารจากเว็บของคุณพิมไปลองสองอย่าง คือไก่อบสัปรด และ แอัปเปิ้ลครัมเบิล (เขียนถูกไหม๋นี่) ไม่ตามสูตรเปะแต่ก็อร่อยคะ โดยเฉพาะ เมนุที่สอง เกี่ยวทำทานเป็นครั้งที่สองแล้วคะ ตอนแรกหน้าตาดูไม่ได้แต่รดชาดโอเคเลย :laugh: รอบที่สองหน้าตาดีขิ้นอร่อยเหมือนเดีม :laugh:

ขอบคุณที่สร้างสันสิ่งดีดีนะคะ
ปล แบบฟายลรูปเมนูที่ทำมาให้ดูด้วยละ

เพื่อนใหม่ 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #6447

สวัสดีอีกรอบค่ะคุณเกี่ยว .... แขวงคำม่วนนี่ ถ้าเทียบกับเขตการปกครองในประเทศไทย คือ "จังหวัด" หรือ "อำเภอ" หรืออะไรอ่ะค่ะ ปีหน้าพิมจะไปลาวช่วงประมาณกลางมีนาค่ะ หากมีโอกาส คงได้เจอกันนะคะ

ว่าแต่ดีใจค่ะที่คุณเกี่ยวชอบเมนูที่พิมทำลงเวบ 2 เมนูที่คุณเกี่ยวเอาไปทำ เป็นเมนูโปรดของพิมทั้งสองเลยค่ะ เมื่อก่อนพิมทำบ่อยมาก แต่เดี๋ยวนี้ก็สลับกับเมนูอื่นไปเรื่อย ๆ ค่ะ ^_^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.089 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก